ปิดงานแล้วครับ เครื่องซักผ้าElectrolux EW500F
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 02:32:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดงานแล้วครับ เครื่องซักผ้าElectrolux EW500F  (อ่าน 10293 ครั้ง)
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 02:05:32 PM »

รบกวนคุณกล้วยช่วยแนะนำหน่อยครับ วิธีผ่าถังอุ้มน้ำ
ตรงใต้หูทำอย่างไร หลังจากผ่าแล้ว ตอนประกบเข้าที่เดิม
ใช้กราวประสานด้วยหรือเปล่า ใช้กราวของอะไร รบกวนด้วยครับ
                                                                        ขอบคุณ
ถ้าเป็นไปได้ขอยิงเบอร์มา เดี๋ยวผมโทรกลับเองครับ
เบอร์ผมอยู่ที่ลายเซ็นตัววิ่งนะครับ
 [/url] [/img]

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 02:47:52 PM »

Grinเคยถอดเปลี่ยนถังซักนานมากแล้วจำได้ว่ามีลูกยางโอริง เวลาแงะออกค่อยๆแล้วกันครับ
แต่รุ่นนี้อาจต้องให้คุณกล้วยมายืนยันอีกที.? ฉงน

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 03:07:54 PM »

Grinเคยถอดเปลี่ยนถังซักนานมากแล้วจำได้ว่ามีลูกยางโอริง เวลาแงะออกค่อยๆแล้วกันครับ
แต่รุ่นนี้อาจต้องให้คุณกล้วยมายืนยันอีกที.? ฉงน
ขอบพระคุณมากครับพี่ คุณกล้วยบอกว่าต้องผ่าถังครับ
แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ ว่าตรงใต้หูจะทำอย่างไร
รอท่านกล้วยอยู่ครับ
                       ขอบคุณ
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 01:13:07 AM »

พี่ผ่าส่วนอื่นให้หมดก่อน แยกถังให้ได้ก่อน ส่วนใต้หูมอเตอร์ ค่อยๆใช้เหล็กแหลมสกัดเข้าไป แล้วตอยประกอบก็แค่ใส่เกลียวปล่อยตามรู ก็พอเพราะด้านในมีโอริ่งอยู่แล้ว (ส่วนเบอร์จะติดต่อกลับไป *** ****754)
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 01:28:01 AM »

ลองทำดูครับ
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 03:28:28 PM »

ขอบคุณ คุณกล้วยมากครับที่แนะนำมา

หลังจากที่ผ่าถังตามที่คุณกล้วยแนะนำ
ผลออกมาเป็นอย่างนี้ครับ

จากนั้นจึงต้องวิ่งหาถังมือสอง ไปพบร้านรับซื้อขอเก่าที่แถวบางใหญ่
เราเอาถังเก่าไปให้เค้าดูด้วย เค้าเห็นแล้วบอกเลยว่าถังรุ่นนี้เป็นอย่างนี้หมด
ผ่าออกมากี่ใบก็เจอผุแบบนี้เลย เค้าแนะนำให้เอาถัง Zanussi มาแทน
ก็เลยจัดมาทั้งตัวเลย ทุกอย่างตรงกันหมด ยางกันน้ำที่ฝาต้องใช้ของเดิม

ปิดงานได้แล้วครับ

don ♥1,500
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 05:44:20 PM »

ิของผมยี่ห้อซีเมน  ราว6.5kg  ก็เหมือนกันเลยครับแกนผุแบบในรูปเลย
เครื่องใช้ประมาณ  2-3ปี  โทรถามศูนย์  5000  +รออี1เดือน Cry 
ยังไม่รวมค่าแรง  สรุป  ขายเป็นซากมาให้ไว้ดูเล่น  400  ขาดทุนเงิน
แต่เพิ่มประสบการณ์  เครื่องด้านนอกใหม่มาก   มากจนผมเสียดาย
เครื่องผมนี้เป็นรุ่นโปรแกรมมีบรอดควบคุมมอเตอร์เป็นแบบทุ่นรอบจัด
แต่ก็ก็ยังไม่มาก  600รอบ/นาที
แต่พอมานั่ง  +  -  คูณ  หาร  แล้วอย่าเสี่ยงดีกว่าเรา...  รื้อเศษเหล็กขาย
เอาทุนคืนก่อนยอมแพ้ครับสู้ค่าอะไหร่ม่ายไหว

ตื่นๆๆๆๆ
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 06:28:44 PM »

สวัสดีครับคุณดอน
เรื่่องเครื่องซักผ้าฝาหน้า ต้องยกนิ้วให้คุณกล้วยครับ
ถ้าเป็นที่ถัง น่าจะใจเย็นๆ เก็บไว้รอซื้อซากเครื่องเก่า
แล้วแกะเอาเฉพาะถังมาประกอบ แต่อยู่ ตจว.ก็ลำบาก
เรื่องของผมโชคดี ทีแรกก็ไปที่วัดสวนแก้ว(พระพยอม)
เดินหาไม่มีเลย ต้องไปถามช่างที่เปิดร้านข้างวัด
พี่ช่างคนนี้แกก็แนะนำบอกทางผมให้ไปที่ร้าน
ก็ได้ดั่งใจครับ คอมฯก็มี ช่องฟรีสก็เยอะ เรียกว่ามี
สาระพัดอย่างพวกเครื่องใช้ไฟฟ้ามีครบถ้าว่าง
พี่ดอนเข้า กทม ก็เชิญแวะหา ร้านนี้อยู่ที่สุดถนนรัตนาธิเบศร์
แล้วเลี้ยวซ้ายตามถนน ผ่านร้านขายต้นไม้ เจอซอยแรกที่มี 7
เข้าไปตามทางข้ามสะพาน เลี้ยวขวาแรก วิ่งตรงตามทาง
เข้าซอยที่สองซ้าย เข้าไปแล้วไม่ผิดหวัง ฝากเพื่อนช่างทุกท่านครับ
ถ้าขาดสิ่งใด ก็ทดลองแวะไปที่นี่ดูครับ
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 08:41:07 AM »

เยี่ยมมากยินดีที่ปิดงานได้สำเร็จครับ รุ่นนี้ผมใช้อยู่ด้วยลูกปืนดังสนั่นเวลาปั่นแห้ง หายรำคาญนานแล้ว
ไม่อยากรื้อออกเดี๋ยวบานปลาย มีอีกตัวดูเหมือน๙๐๑แผงควบคุมเสียจอดอยู่เฉยๆ ตอนนี้ผมเดินดูผักมากกว่า
ดูงานซ่อมก็เลยห่างๆไปครับ(ผักออร์แกนิค)http://www.108kaset.com/board/index.php?board=6.0

ลองเข้าไปดูครับ
http://www.108kaset.com/board/index.php?topic=547.0

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 01:01:55 AM »

สวัสดีพี่ๆทั้งสามท่านครับ lv! 

ตื่นๆๆๆๆ
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 01:13:15 AM »

เดี๋ยวนี้หันเข้าหาธรรมชาติมากขึ้นน่ะครับพี่เฉียบ
หรือว่าเบื่อๆงานช่างไปครับพี่

ตื่นๆๆๆๆ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 11:16:05 AM »

สวัสดีครับน้องDON ขอบคุณที่ยังคิดถึง ขอบคุณยังเข้ามาดูเมื่อทุกครั้งที่เปิดคอม
งานก็ยังไม่ทิ้งทีเดียว แต่หันไปรับงานระบบมากขึ้น สายไฟ น้ำอุ่น ปรับอากาศ คีย์การ์ด
ดาวเทียม Home stay,Resort อะไรแบบนี้ ไม่น่าเบื่อ ได้เคลื่อนไหว นั่งอยู่กับที่อากาศ
ไม่ดี สุขภาพจะแย่เอา ทำอย่างนี้ดีขึ้นมากเลย ไม่สงวนสิทธิ์นะครับ เยี่ยมมาก Cheesy

"CHIAB"
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 01:43:47 PM »

[
 Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed THANK!!

ตื่นๆๆๆๆ
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 02:00:41 PM »

สวัสดีครับ สบายดีทุกท่านนะครับ ขอบคุณ
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 08:09:23 PM »

วันนี้เพิ่งชำแหละครับ  สำหรับเครื่องที่ลูกค้าขายเป็นซากมา

ตื่นๆๆๆๆ
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:56:10 PM »

ขายต่อให้ผมก็ได้ถ้าอุปกรณ์ ครบ (แกนหักไม่เป็นไหร่)  ผมให้ 1000 (ซื้อมา 400 )   ขายร้านของเก่าไ้ด้ไม่เกิน250 (เอาจริงๆ  หินถ่วง ไม่เอา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์