น้ำยาปรับผ้านุ่มเครื่องฝาบนใส่ตอนไหนครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 10:08:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาปรับผ้านุ่มเครื่องฝาบนใส่ตอนไหนครับ  (อ่าน 10129 ครั้ง)
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 08:15:04 PM »

ผมสงสัยอยู่นานแล้วครับช่วยตอบหน่อยครับ  คือจะมีเครื่องอัตโนมัติฝาบน
รุ่นทั่วไปคือรุ่นราคาถูก  จะมีวาวน้ำเข้า  อยู่  1 ตัวไว้พาแฟบที่เทลงช่องใส่แฟบ
ลงไปในเครื่อง  แต่ถ้าดีขึ้นมาหน่อย  จะมีวาวแยกไว้อีกตัวไว้สำหรับพาน้ำยา
ปรับผ้านุ่มลงเครื่องอันนี้จะมีในเครื่องรุ่นพิเศษหน่อยมีช่องน้ำยาปรับผ้านุ่ม
ไว้ชัดเจน  เมือถึงเวลาล้างน้ำสุดท้ายวาวตัวนี้จะทำงาน  แต่จะถามว่าสำหรับ
รุ่นที่มีช่องใส่แฟบแค่ช่องเดียววาวน้ำตัวเดียวหล่ะครับเราต้องใส่ตอนไหน
ผมเห็นช่องข้างๆถังมีให้ใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มอยู่  ถ้าเราใส่ไปตั้งแต่ครั้งแรก
พร้อมกับการใส่แฟบในช่องใส่แฟบมันจะไม่หายไปกับการซักน้ำแฟบ
น้ำแรกเหรอครับ   หรือเราต้องสังเกตเอาเองว่าน้ำสุดท้ายนาทีที่เท่าไหร่
ผมไม่ค่อยได้เคยใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มเอาซะเลย  แต่คนใช่เครื่องหยอดเหรียญ
มาถามผม  ผมก็ตอบไปไม่เป็นเลย^^

ตื่นๆๆๆๆ

tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 10:11:15 PM »

สำหรับรุ่นที่ไม่มีวาวล์น้ำ น้ำยาปรับผ้านุ่ม 

ใส่พร้อมกับแฟ๊บ นั่นแหละครับ  มันไม่ลงไปในถังครับ เพราะน้ำ มันจะไม่ไหลโดนช่องเล็กๆนั้น
รูใส่น้ำยาปรับผ้านุ่ม สำหรับรุ่นที่อยู่ข้างถัง  รูมันจะระบายน้ำยาออกทางด้านข้างในถัง  มันจะใช้หลักการหมุนที่รอบสูงเท่านั้น น้ำยาปรับผ้านุ่มถึงจะไหล ลงไปผสมกับน้ำ  นั้นก็คือ น้ำสุดท้ายนั่นเอง
เอาไปอธิบาย ให้ลูกค้าเข้าใจได้ครับ
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 01:24:07 AM »

สำหรับรุ่นที่ไม่มีวาวล์น้ำ น้ำยาปรับผ้านุ่ม 

ใส่พร้อมกับแฟ๊บ นั่นแหละครับ  มันไม่ลงไปในถังครับ เพราะน้ำ มันจะไม่ไหลโดนช่องเล็กๆนั้น
รูใส่น้ำยาปรับผ้านุ่ม สำหรับรุ่นที่อยู่ข้างถัง  รูมันจะระบายน้ำยาออกทางด้านข้างในถัง  มันจะใช้หลักการหมุนที่รอบสูงเท่านั้น น้ำยาปรับผ้านุ่มถึงจะไหล ลงไปผสมกับน้ำ  นั้นก็คือ น้ำสุดท้ายนั่นเอง
เอาไปอธิบาย ให้ลูกค้าเข้าใจได้ครับ

ขอบคุณมากครับพี่ตู่   ว่าแต่ว่าเมื่อซักน้ำแฟบเสร็จจะมีการสลัด
น้ำแฟบ  แล้วจะเข้าสู่การล้างอีก  2 ครั้ง  มันจะไม่ลงไปหมดใน
การสลัดน้ำแฟบแล้วเหรอครับ  แต่ถ้ามีโอกาสจะลองซักทดสอบ
เล่นๆดูอีกที

ตื่นๆๆๆๆ
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 02:10:26 PM »

หลักการของน้ำยาปรับผ้านุ่มแบบท่อน้ำเข้าอันเดียว
คือให้ใส่ตอนแรกได้เลย ตอนใส่เราต้องเปิดฝาขึ้นมา
และที่ฝาก็มีกลไกไปเกี่ยวกะบะรับน้ำยา กะบะนั้นจะมีหู
ไปเทินอยู่บนกลไกของโซลินอยล์ เมื่อถึงเวลาซักน้ำเปล่า
ครั้งสุดทายจะมีไฟไปที่โซลินอยล์ เมื่อโซลินอยล์ดึงก็ทำให้
กะบะน้ำยาไหลลงไปครับ
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 01:40:53 PM »

อันนี้ของ อิตาชิ   ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นก็เหมือนที่ คุณตู่บอก  แต่บางรุ่นถึงแม้จะให้เลยทีข้างถัง  แต่พอถึงเติมน้ำครั้งที่ 3 จะ มีเสียงเตือน ให้เติม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์