วิธีถอดแกนซักเครื่องซักผ้า hitachi
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 11:21:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีถอดแกนซักเครื่องซักผ้า hitachi  (อ่าน 47457 ครั้ง)
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:06:19 PM »

ที่จริงแล้วทาง Hitachi เขาก็ให้ค่าแรงการซ่อม
เครื่องซักผ้าถังเดียว ค่าแรง 500บาท ต่อ อาการ
การที่ศูนย์ตรัง ซ่อมสินค้าแล้วมีปัญหา(ปิดงานไม่ได้)
ก็แสดงว่า...... เขาไม่ได้ให้ซ่อมฟรีHitachiจ่ายค่าแรง
การที่ศูนย์ตรังไม่เครมให้ก็ไม่มีรายได้เองแหละ
ถ้าซ่อมงานเก่งๆ รายได้ดี มากๆๆ แต่ต้องทนลูกค้า ต่อว่าเอาหน่อย
งานทุกอย่างก็มีอุปสัก มีปัญหาทั้งนั้น อย่างเช่นเครื่องใช้ไฟฟ้า
ทุกยี่ห้อ ก็ต้องเสีย เมื่อเสีย เป็นช่างก็มีหน้าทีซ่อม ก็เท่านั้น Smiley Smiley

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:33:29 PM »

เย่... wav!! wav!!
กว่าเรื่องจะจบลงได้เนี่ย ทุลักทุเลเอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะครับพี่
ยังกะดูซีรี่ส์เกาหลีอย่างไงอย่างงั้นเลย อิอิ
แต่ตอนจบก็แฮปปี้สมการรอคอยนี่เน๊อะ  เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:23:55 PM »

อ้าวช่างเขาซ่อมเครื่องผมเขาได้ค่าแรงอาการละ 500 เลย เหรอครับท่านพี่ santipp  ผมนึกว่าเขารับเงินเดือนเฉพาะจากทางร้านเท่านั้น งั้นผมไม่เห็นใจเขาแล้วละ แหมเจ้าของร้านทำเป็นรำคาญว่าไม่ซื้อเครื่องจากร้านแต่จะมาเครมประกันกับร้าน เล่นขายกันแพงกว่าที่อื่นหลายๆบาท ไม่เห็นใจผู้บริโภคบ้างเหรอครับ คล้ายๆ บังคับว่า ต้องซื้อของราคาแพงๆก่อนถึงจะเครมประกันได้  เศร้าจัง เมื่อวานมีบอกว่าที่ร้านไม่คิดตังผมเพราะผมเป็นลูกค้าของร้านอยู่ อันที่จริงผมซื้อ lcd Tv โซนีที่ร้าน 2 เครื่องแล้วละ 32 กับ 40 นิ้ว ไม่เช่นนั้นคงเสียตังเครมประกันเป็นแน่
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 03:05:15 PM »

ทางร้านเขาขอดูใบรับประกันไหมครับ และตอนแจ้งซ่อม ท่านwutgame แจ้งซ่อมกับทางห้างที่ท่านซื้อมา
หรือท่านนำเครื่องไปส่งที่ศูนย์ตรังเองครับ แต่จะซ่อมให้ฟรีก็ต้องมีหลักฐานการซื้อ หรือบัตรรับประกัน
การเครมค่าแรง ก็ขึ้นกับหลักฐานหรือบัตรประกัน จ่ายกันเป็นงาน แต่ละชนิดสินค้า ราคาไม่เท่ากัน
ที่เขาโอดควร ก็หวังว่าจะขอความเห็นใจจ่ายค่าแรงน่ะ แต่ตรงนี้ก็แล้วแต่ความพึงพอใจ ของลูกค้าครับ Smiley Smiley
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 03:17:35 PM »

ผมโทรไป call center เลยครับเขาบอกให้ผม นำไปร้านนี้เลย หลังจากเขา้เช็คดูรายชื่อศูนย์บริการต่างจังหวัดที่ผมอยู่ จากในคอมแล้ว บอกให้ผมเอาใบรับประกันไปยื่นได้เลยโดยไม่ต้อง ไม่เสียเงิน call center  เขาบอกอย่างนี้ครับ ตอนไปยื่นที่ร้านที่ตรังเขาบอกว่า ถ้าไม่ซื้อเครื่องจากร้านเขาจะต้องให้เสียค่าดูแลเครื่อง แต่ขอถามพนักงานรับเครื่องเครมก่อน สักพักก็มาบอกว่าไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย แล้วก็เอาใบรับประกันไปถ่ายเอกสาร แล้วยื่นตัวจริงให้ผม บอกว่า 1 อาทิตย์น่าจะเสร็จ ผมก็กลับบ้านรอฟังข่าวดีครับท่าน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์