วิธีถอดแกนซักเครื่องซักผ้า hitachi
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 12:18:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีถอดแกนซักเครื่องซักผ้า hitachi  (อ่าน 47458 ครั้ง)
wutgame
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 01:17:28 PM »

คือมีเสียงดังเคร๊กๆเมื่อซักผ้าดังประมานว่าถังหมุน 1 รอบ ดัง 1 เคร๊ก  ( เครื่องซักผ้า hitachi SF-80K ฝาบน ) ดังได้ยินชัดเชนมาก  เคยลองถอดฝาหลังออกดูแล้วว่ามีอะไรไปติดตรงเฟืองของเครื่อง ก็ไม่มีอะไร แต่ฟังดูเหมือนมีอะไรเข้าไปติดอยู่ระหว่างถังซักกับแกนซัก เครื่องพึ้งซื้อมาได้ 1 เดือนกว่าๆเอง เลยอยากถอดแกนซักเครื่องออกดูว่ามีอะไรลงไปติดอยู่หรือใหม ท่านใดช่วยแนะนำการถอดแกนซักให้หน่อยครับ เป็นน๊อตหัวดอกจัน ลองหมุนแล้วไม่ออกเลยแข็งมากๆ ช่วยหน่อยครับ try!!

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:24:22 AM »

ลูกปืนแตก

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:50:10 AM »

มาเล่าเรื่องราวกันต่อครับ เดี่ยวนี้ช่างศูนย์ Hitachi เขาเก่งนะ เครื่องซักผ้าส่งศูนย์ผมโทรไปเช็ค ช่างวิเคราะห์ว่า แกนซักเสียสั่งอะหลั่ยรอ 1 อาทิตย์ เปลี่ยนเสร็จจะไปเอาเครื่องกลับโทรไปเช็คอีกรอบ ทางศูนย์บอกว่า อาการเป็นเหมือนเดิม  ไม่เอา ช่างเขาเก่งจริงๆ แบบนี้คงต้องถอดอะหลั่ยเดิมเปลี่ยนกันยกเครื่องแล้วละมั่ง คง เดาๆอาการจนกว่าจะหายถึงจะหยุดเปลี่ยน ซื้อมา 1 เดือนนิดๆโดนชำแหละ ตับไตใส้พุง เปลี่ยนๆของเดิมออกหมดละคราวนี้ เปลี่ยน 1 ชิ้นรออะหลั่ย 1 อาทิตย์  cry2!!  Hitachi เขาดีจริงๆ แนะนำหน่อยครับ ท่านใดเห็นว่ายี้ห้ออะไร ไว้ใจได้ไม่เอาแบบเดือนเดียวพัง เปลี่ยนอะหลั่ยกันยกเครื่องแบบนี้นะครับ คงต้องซื้อเครื่องใหม่กันเร็วๆนี้แล้วละ เพราะได้กลับมา คงไม่นานเป็นอีกแน่ๆ ให้ซักมือคงไม่ใหวครับ ซ่อมทีละหลายๆวันแบบนี้
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 01:13:31 AM »

ผมีมคำตอบให้นะ  ถ้ามาที่ธวัชชัยเซอร์วิสขอนแก่นแล้วท่านจะหายกับบคำถามที่ท่านว่ามา

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:42:18 AM »

เมื่อวานโทรไปถามว่า การซ่อมเครื่องซักผ้าผมไปถึงใหนแล้ว พนักงานศูนย์บอกว่า ขอเปลี่ยนมอเตอร์ ใหม่อีก แต่..  ต้องรออะหลั่ยตามระเบียบ อิอิ try!!
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:44:27 AM »

ปัญหาที่ท่านว่ามานั้นยังอยู่ในชุดเกียร์หรือชุดแกนซักครับ  ตามที่เคยซ่อมมา

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:40:29 PM »

เท่าที่ฟังมาจากการโทรไปสอบถามนะครับว่า จากที่ช่างศูนย์ hitachi ตรัง วิเคราะห์อาการคือแกนซักมันเสีย ช่างบอกนะ ช่างเลยเปลี่ยนแกนซักตัวใหม่ให้ แต่แล้วพอลองเครื่อง อาการเดิมคือเสียงดังเคร๊กๆเบาๆ ดังตลอดตอนถังซักมุนนั้นยังอยู่เหมือนเดิม เลยไม่รู้ว่าเปลี่ยนแกนซักอย่างเดียวหรือชุดเกียร์ด้วยครับ พอวันล่าสุดนี้โทรไปศูนย์ตรัง เขาเลยบอกว่า จะเปลี่ยนมอเตอร์ แต่รออะหลั่ยอยู่
              แต่แปลกจังเลยวันแรกเคยโทรไปศูนย์ กทม.ช่างถามว่าอาการเป็นยังไง ผมเริ่มเล่าว่ามีเสียงดังเคร๊กๆเบาๆตลอดเวลาถังซักหมุน ช่าง ศูนย์ กทม. เดาอาการต่อเองว่าดังตรงข้างล่างเครื่อง แถวๆมอเตอร์ใช่ใหม เขาเดาถูกได้ไงไม่รู้  Sad เขาบอกต่อว่า เครื่องซักผ้า hitachi จะเสียแบบนี้บ่อย แสดงว่าเป็นกันหลายเครื่องหรือนี้ อาการแบบผม หว้า!  ju_ju!!
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 09:43:06 PM »

ผมลงไฟล์ภาพให้ดูครับปัญหาที่เกิด ทีนี้ก็แล้วแต่จะวิเคราห์ครับ

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:00:18 PM »

เจ้าตัว Slide Collar เนี่ยเดือนนี้ผมเปลี่ยนไปสองเครื่องแล้วครับพี่หลง
เครื่องแรกรุ่น 12 กก.ปลอกวงในขาดเป็นวงกลมเลยอ่ะ
เครื่องที่สอง 8 กก. ร้าวด้านข้าง

Cool
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 10:11:41 AM »

วันนี้โทรไปเช็คอีกรอบจากโทรไปครั้งหลังเป็นเวลา 3 วันผ่านไป มอเตอร์ยังไม่มา แล้วถ้ามอเตอร์ไม่เสียอีกละ คือเปลี่ยนแล้วเหมือนเดิมละ ? ต้องรอๆๆ แล้วก็ รอๆๆ 
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 05:41:54 PM »

อืมมมม..ผมไม่แน่ใจนะว่ากรณีของพี่เนี่ยมันดังตรงไหน ดังลักษณะไหน เพราะไม่เห็นตอนมันทำงาน
แต่โดยปกติของฮิตาชิแล้ว ขณะทำงานจะเงียบมากทั้งขณะซัก ล้าง และปั่นหมาด ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆในท้องตลาดนะครับ (มันเป็นความเห็นส่วนตัวนะพี่อย่ายึดติดมาก)

ถ้าเค้าเปลี่ยนมาถึงขั้นเปลี่ยนมอเตอร์แล้วเสียงที่ว่านี้ยังไม่หาย อืมมมมมม
เค้าจะเปลี่ยนอะไรให้อีกเนี่ย  ฉงน ฉงน
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:09:32 PM »

มันดังตรงบริเวณในรูป ที่ท่านหลง สุรินทร์ ถ่ายมาให้ดูเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเสียงมันดัง ที่มอเตอร์ หรือ เฟืองที่แบบในรูป เฟืองนี้เวลาเปิดเครื่องแล้วมันจะ ดันขึ้นไปข้างบนจะมองไม่เห็นเฟืองทองแดง ใช่ใหมครับ ผมจำผิดไปเปล่าไม่รู้นะ  ตอนที่เครื่องจะทำงาน ผมก็เคยนั่งสังเกตุดู แต่ ไม่แน่ใจตรงจุดที่เกิดเสียงครับ ถ้าเปลี่ยนมอเตอร์แล้วยังไม่หาย  จุดเฟืองทองแดงนั้น อาจเป็นอีกจุดใช่ใหมครับที่อาจจะเสียแล้วเป็นต้นเหตุของเสียง ยังไงแล้วเวลาโทรปรึกษาช่างจะได้แนะนำเขาได้ครับท่าน แล้วชื่อมันเรียกว่า Slide Collar เหรอครับ  ping! แล้วภาษาไทย หรือภาษาช่างเขาเรียกว่าอะไรครับ ( ภาษาอังกฤษอ่านไม่ค่อยออกครับ  )
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:18:38 PM »

เจ้า Slide Collar ผมก็ไม่รู้ว่าพี่ๆเค้าเรียกชื่อภาษาไทยว่ายังไงอ่ะพี่

เอาเป็นว่าผมเรียกมันว่า "ปลอกเลื่อน" ก็แล้วกัน ถ้าดูจากภาพของพี่หลงมันคือพลาสติกสีขาว ที่สามารถเลื่อนขึ้น เลื่อนลงได้นั่นแหละครับพี่
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:05:54 AM »

เอ๋! ผมสงสัยเจ้าตัว Slide Collar แล้วซิครับ คือเวลามันมีเสียงดังจะดังคล้ายๆ สเตอร์รถมอเตอร์ไซค์ที่ใช้มานานๆ แล้วมันมีอาการฟรีของฟันเฟืองแล้วงะครับ ( เวลาบิดคันเร่งแล้วรถไม่ไปมีแต่เสียงเครื่องยนต์และฟันเฟืองดังๆ ) จะดังแบบนั้นเลยครับแต่เสียงเบากว่ามาก แต่เครื่องผม มันแค่ยังไม่ได้เป็นมากแค่อาการเริ่มต้นมั้ง  ju_ju!! เดาๆเอาครับ ผมไม่ใช่ช่างนะครับ ฉงน แต่มาอ่าน มาศึกษาในบอร์ดนี้ ผมรู้ไรขึ้นเยอะมากๆเลยละ เมื่อก่อนพัดลมเสีย เคยมาโพสในบอร์ดมีคนแนะนำว่าเปลี่ยน IC บางตัวจะหายผมลองทำเอง หายจริงๆงะ แค่ซื้ออะหลั่ย 35 บาทเอง  ถ้าส่งซ่อมตอนนั้นผมว่าน่าจะ เป็นหลักร้อยแน่ๆ lv!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:22:36 PM »

ไม่รู้ว่างานนี้เส้นผมจะบังภูเขารึเปล่าน๊า... ฉงน

บางทีปัญหาจริงๆอาจจะอยู่ในจุดที่เราคาดไม่ถึง ยกตัวอย่างเช่นใบพัดซัก อิอิ Sad
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:32:44 AM »

วันนี้โทรไปศุนย์ตรัง ช่างบอกว่ามอเตอร์มาแล้วผมดีใจจัง แต่ช่างบอกว่าเปลี่ยนแล้วนะ แต่อาการเสียงดังยังเป็นอยู่งะ เศร้าจัง ผมไม่ใช่ช่างนะ แต่ยังมีจุดใหนต้องเปลี่ยนอีกหรือครับ แกนซักช่างบอกว่ามันติดชุดเฟืองมาด้วยรวมถึง Slide Collar นี้ด้วยได้ปเลี่ยนแล้ว มอเตอร์เปลี่ยนแล้ว ระบบไฟผมว่าไม่น่าจะใช่นะ เครื่องทำงานได้ปรกติ แต่แค่มีเสียงดังแปลกๆ น่ารำคาญเท่านั้นเอง เลยโทรหาศูนย์ กทม. ขอคุยกับช่างคนเดิม ไม่อยู่อีก  try!! เลยคุยกับคนรับสาย เล่าให้ฟังกันยาวๆ ถึงเรื่องทั้งหมด ผมเลยเสนอว่าขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ใหมครับ ? เขาเลยบอกว่า เขาจะทำเรื่องด่วนเลย ว่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้แต่ขอเวลา 3 วัน ให้ผมรอหน่อย ผมรอได้ครับ ต่อแค่ อีก 3 วัน หลังจากรอมา 25 วันแล้ว ยังต้องคอยดูครับ ว่าเขาแค่หลอกให้ผมดีใจเล่นหรือ เป็นคนที่รับผิดชอบต่อหน้าที่จริงๆ  try!!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:38:52 PM »

ว้าว..คุยกันไป คุยกันมา นี่ใกล้จะครบเดือนนึงแล้วเหรอเนี่ย

อืมมม..ชิ้นส่วนหลักๆที่น่าจะมีส่วนในปัญหาครั้งนี้ช่างเค้าก็เปลี่ยนให้หมดแล้วนี่นา
ตอนที่ลองเครื่องเนี่ยช่างเค้าได้อยู่เพื่อฟังเสียงด้วยมั๊ยครับพี่
ถ้าอยู่ พี่ลองถามเค้าดูนะครับว่าเสียงที่เกิดขึ้นเนี่ยเป็นปกติของรุ่นนี้รึเปล่า
เพราะแต่ละรุ่นจะมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวของมันอยู่ครับพี่
เรากล้าที่จะถาม แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะกล้าตอบรึเปล่า ฉงน
แต่ยังไงก็ภาวนาให้เค้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้พี่ละกันครับ เห็นใจจริงๆครับพี่
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:58:04 AM »

อันที่จริงนะ ครั้งแรกเลย ช่างลองเครื่องว่าอาการเป็นยังไง เพื่อวิเคราะห์อาการเสีย เขาบอกว่าแกนซักเสียถึงกับเปลี่ยนให้เลยนี้ครับ ครั้งหลังบอกว่ามอเตอร์เสียเปลี่ยนอีก เข้าใจว่าคงไม่น่าจะอาการปรกติของเครื่องรุ่นนี้แล้วละ เพราะช่างเองยังเปลี่ยนๆกันวุ่นไปหมดแล้วนะ ผมไม่ได้อยู่นะตอนนั้นแค่โทรไปถาม แต่ข้อสังเกตุอีกอย่างคือ 2 อาทิตย์แรกเงียบนะครับท่าน เสียงไม่มีแบบนั้นนะ เหมือนเครื่องตัวก่อน panasonic เลย เงียบเหมือนเป่าสาก  แค่ 2 อาทิตย์เปลี่ยนเป็นดังน่ารำคาญ  งง แล้วตอนปรึกษาช่างศูนย์ กทม. ช่างยังว่ามอเตอร์เสียเลยที่ดังแบบผมเล่าให้ฟัง เขาว่าเครื่องรุ่นนี้ ปรกติมันจะทำงานเงียบนะ แล้วทำใหม? เครื่องซักผ้ามันซับซ้อนมากเลยเหรอครับ ถึงซ่อมกันยาก จนต้องเสนอเปลี่ยนเครื่องใหม่กันเลย หรือว่าเดี่ยวนี้มาตราฐานมันต่ำลงกว่าแต่ก่อนเยอะ แบบของจีนบางยี้ห้อเสียภายใน 7 วันเปลี่ยนเลย ช่างบอกซ่อมไม่ได้ ต้อเปลี่ยนเครื่องใหม่อย่างเดียว ju_ju!!
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:48:27 PM »

ความเห็นของผม ผมว่าเรื่องที่จะซ่อมตอนนี้ ให้ตรงจุดที่สุด คือซ่อมช่างที่ศูนย์ตรังครับ
เพราะเป็นไปไม่ได้ที่ซ่อมตรงนี้ แล้วไปเป็นที่อื่นอีก มีอย่างเดียวคือช่างที่ทำการตรวจเช็ค
ไม่มีความสามารถ ของใหม่ๆ มันไม่เสียแบบไฟรามทุ่งหรอกครับ ping!

นี่แหละคือระบบการตั้งศูนย์บริการของบริษัทฮิตาชิ ผลงานของศูนย์ออกมาแบบไม่มีคุณภาพ
แล้วคนที่อนุญาติให้เป็นศูนย์บริการจะมีคุณภาพแค่ไหนกันเอ่ย cry2!!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:05:25 PM »

5555+++

พี่แสนทิพย์แรงหง่ะ "เรื่องที่จะซ่อมตอนนี้ ให้ตรงจุดที่สุด คือซ่อมช่างที่ศูนย์ตรังครับ"

ถึงจะแรงแต่ก็ถูกใจครับพี่ อิอิ  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:12:55 PM »

ถ้าคิดว่าแรง ก็ขอโทษครับ  ขอบคุณแต่ไม่รู้ว่าจะใช้คำอะไรดี ไม่เอา
ผมไม่มีเจตนาดูหมิ่นศูนย์ตรังนะครับ แต่ถ้าเป็นอย่าง
ท่านwutgame ถ่ายทอดใจความแล้ว ก็ต้องเป็นอย่าง
ที่ผมแนะให้ซ่อมนะครับ แต่ถ้าผิดไปจากนั้นผมก็ขออภัยครับ  ขอบคุณSmiley
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:54:30 PM »

ดูเหมือนจะแรง แต่แฝงไว้ด้วยความหวังดีครับพี่  เอาแน่
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 01:38:39 PM »

มาต่อน่าจะเป็นตอนจบของเรื่องแล้วนะ (แค่น่าจะนะครับ เหมือนซีรีย์เกาหลียังไงไม่รู้ ) วันนี้ครบกำหนดวันที่ 3 แล้วว่าจะมีการเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ผมเลยโทรไปถามศูนย์ กทม.
    ได้รับคำตอบว่า 
     "ผมได้ส่งเรื่องให้ผู้ที่ทีอำนาจเรียบร้อยแล้วครับ ขึ้นอยู่กับว่าทางผู้ใหญ่จะพิจราณาอีกที แต่ก็ต้องรอช่างจากทาง กทม. ลงไปดูเครื่องเองที่ตรังก่อน ( กทม. - ตรัง 840 กิโลนี้นะ ) ว่าเครื่องได้เสียจริงตามลูกค้าแจ้งมาหรือไม่ แต่ตอนนี้ช่างของเราติดงานที่หาดใหญ่อยู่ เพื่อช่วยเหลือผู้ที่เครื่องใช้ไฟฟ้ายีห้อ Hitachi โดนน้ำ ( มีน้ำใจงามมากมายกับลูกค้า ) ยังบอกไม่ได้ ว่าช่างจะกลับจากหาดใหญ่เมื่อไร " 

จะให้ผมรอกันไปถึงใหนมิทราบ?
      ผมเลยบอกว่าถ้าผมจะเอาเครื่องกลับมีขั้นตอนยังไงบ้าง ถึงซ่อมไป ก็ซ่อมไม่ได้แล้วนี้ เอามาทุบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต่อหน้าป้ายคำว่าศูนย์ บริการ HITACHI ที่ขึ้นอยู่ข้างถนนเมืองตรังตัวใหญ่ๆ แล้วถ่ายวีดีโอลง ยูทุบ ให้เพื่อนชาวโลก รู้กันดีกว่าใหม เผื่อคนอื่นจะไม่ต้องเสียความรู้สึกแบบผม

ได้คำตอบกลับมาว่า
      ไม่น่าจะถึงขนาดนั้นนะพี่ ( พูดดีมากทุกทีไม่เคยพูดหยาบเลย อันนี้ชอบจัง ) งั้นผมจะติดต่อช่างที่หาดใหญ่ ว่าเขาจะไปดูให้พี่วันใหนไม่น่าจะเกิน บ่ายโมงวันนี้ คงรู้ว่าได้ไปวันใหนครับ แ้ล้วผมจะโทรไปบอกพี่ครับ

ผมเลยบอกว่า งั้นพี่จะรอคำตอบ

แล้วผมโทรไปศูนย์ตรังต่อ ถามไปว่าเครื่องผมเป็นไงแล้วมั้ง มีคำตอบว่า
      ออตอนนี้ช่างกำลังลองอยู่ค่ะ ( ผมโทรมา 4-5 ครั้งแล้ว ลองเครื่องทุกที ) เลยถามต่อว่าถ้าลองอยู่ งั้นไม่กี่ ชั่วโมงคงรู้ผลนะว่าซ่อมหายใหม
      ตอบกลับมาว่า บอกไม่ได้นะค่ะ ว่าลองเสร็จตอนใหน ตอนนี้ช่าง ไม่อยู่ ( อ้าว!แล้วใครเป็นคนลองเครื่องอยู่งะ ?)
      ผมเลยบอกว่างั้น ผมขอเครื่องคืน ดีกว่าครับ 
      ออต้องมีขั้นตอนนะค๋ะ ยังไม่เสร็จเอากลับไปทำใหมค่ะ
      ผมบอกว่า เอาไปทุบทิ้ง ครับ พอดีตังหมดในมือถือผม เลยจบการสนทนา
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 01:52:21 PM »

รอๆๆ มาจนบ่ายโมงกว่า โทรศัพท์เงียบๆ ไม่เห็นมีใครโทรมาเลย ผมเลยโทรไปศูนย์ กทม. คนเดิมรับสาย เลยถามว่า ว่าไงครับเรื่องของผม  ได้รับคำตอบมาว่า ออช่างศูนย์ภาคใต้โทรมาบอกว่าศูนย์ตรังได้เปลี่ยน ชุดมู่เล่ย์ ตอนนี้ เครื่องไม่มีเสียงแล้วนะ ใหุ้คุณไปดูเครื่องที่ศูนย์ตรังได้เลยครับ
    อ้าวซ่อมได้แล้วเหรอนี้ ผมเลยยิ้มออก แต่ เครื่องโดนรื้อๆ จะสภาพเป็นไงละทีนี้ โทรไปถามศุยน์ตรังก็บอกว่า เสร็จแล้วค่ะเครื่องซักผ้าของพี่  ( สงสัยช่างกลับมาลองแล้วมั้งหลังจากใครไม่รู้ลองๆอยู่ )  ผมถามว่าน้องครับเครื่องผมโดนรื้อ สภาพเป็นไงบ้างครับ ตอบกลับมาว่า พี่ต้องมาดูเองค่ะ  Cry
   เดี่ยวว่าจะออกไปเอากลับแล้ว แต่กลัวพังยับเยิน เครื่องผมก่อนส่งศูนย์ ไม่มีรอยขีดข่วนเลยนะ ผมใช้อย่างถนอมจริงๆ มันแพงนะสำหรับผม 9490 บาท งะ เงินเก็บเป็นเดือนๆเลยนะนั้นงะ  Sad กลัวจังเลย
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:44:18 PM »

โอ้ว..ว้าว..ตั้งวงเตรียมฉลองกันเลยดีมั๊ยพี่  ดีใจจัง ดีใจจัง ดีใจจัง
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:21:36 PM »

ฉลองในโอกาศ อะไรดีครับน้อง Jaaag  ยังไม่แน่พรุ่งนี้ไปเอาเครื่องอาจะไม่เหลือรูปร่างเดิม อยู่แล้วมั้งครับ  ฉงน ถ้าเครื่องไม่อยู่ในสภาพที่ตอนไปส่ง หรือใกล้เคียง นะ พี่ไม่รับเครื่องแน่ๆ พรุ่งนี้
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 10:45:14 PM »

แหม...พี่ Wutgame ผมว่ามันคงจะไม่เลวร้ายขนาดนั้นก็ได้พี่

ผมเชื่อว่าเค้าน่าจะมีความรับผิดชอบเพียงพอครับ อิอิ  เอาแน่ เอาแน่

รอฟังข่าวดีอยู่นะครับพี่  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:44:51 AM »

ได้เครื่องมาแล้วผมว่าน่าจะถ่ายรูปมาดูนะครับ

wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 06:27:36 PM »

ได้เครื่องมาแล้ววันนี้ สภาพมีรอยถลอกเพิ่มขึ้นเยอะพอใช้ ประมานโซมกว่าเดิมตอนไปส่ง 15% แค่สภาพภายนอกนะ ถือว่าผมรับได้เพราะทำใจไว้แล้ว ผมไม่มีกล้องถ่ายรูปครับท่าน หลง สุรินทร์  มีมือถือลองแล้วมองไม่ค่อยชัดเอามากๆเลยครับเลยไม่ถ่ายรูปครับ ตอนไปเอาเครื่องพนักงานบอกว่า เครื่องยังรับไม่ได้ต้องรอเจ้าของร้านกลับมาก่อน เจ้าของร้านมีอะไรคุยกับผมสักหน่อย ( แปลกดีนะ  Sad ) ผมเลยไปซื้อของก่อนค่อยกลับมารับเครื่อง กลับมาขอรับเครื่องเจ้าของร้านมาบอกว่า ต่อไปนี้ทางร้านจะขอยกเลิกการเป็นศูนย์บริการ HITACHI แล้ว มีคนซื้อของจากห้างมา แล้วพอมีปัญหามาส่งเครมศูนย์บิการที่ร้านเขา ( น่าเห็นใจครับ ) ผมเองก็ยอมรับว่าผมซื้อเครื่องมาจากโลทัส ( ราคาที่ร้านนี้ 9990 บาท ห้าง 9450 แถมพัดลมมูลค่า 680 บาท อีก 1 ตัว )ในใบรับประกันเขียนไว้ว่า รับประกันศูนย์แล้วก็มีรายชื่อร้าน ร้านนี้อยู่ด้วย ตอนมีปัญหาโทรไป Call Center เขาก็ให้นำไปร้านนี้เช่นกัน เมื่อวันนี้หันไปมองเครื่องรุ่นนนี้ราคายังอยู่ที่ 9990 บาทที่โลทัส 7990 บาท เป็นรุ่นเดียวกัน ผมดูอย่างละเอียดเลย ผมไม่รู้นะสำหรับผมแล้ว ถ้ามันถูกมากกว่า ก็จะซื้อในเมื่อประกันศูนย์เหมือนกัน หลังจากจัดการลองเครื่องแล้ว การทำงานเงียบมาก เหมือนจะเงียบกว่าวันซื้อซะอีก แสดงว่าเครื่องผม มันน่าจะมีปัญหาแต่แรกซื้อแล้วซินี้ แล้วมันหลุดออกมา ขายได้ไงหว่า? QC HITACHI เขาทำงานกันแบบนี้นี้เอง แล้วก็เป็นอันจบข่าวครับ  ping! แต่ขอลาขาดเลยเครื่องใช้ไฟฟ้ายี้ห้อ นี้ ฝากชาวตรังและใกล้เคียงด้วยถ้าจะซื้อยี้ห้อนี้ ทางศูนย์ตรัง เขาไม่รับเครมให้นะครับ นอกจากซื้อจากร้านเขาเท่านั้นถึงจะมีสิทธิ์เครมประกัน เขาบอกผมมาวันนี้เอง  ju_ju!!
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์