เครื่องซักผ้า siemens ฝาหน้า
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 06:25:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า siemens ฝาหน้า  (อ่าน 29480 ครั้ง)
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 12:32:33 PM »

เครื่องซักผ้ายี่ห้อ siemens ฝาหน้ารุ่น E06-06 เจ้าของบอกซักอยู่ดีๆแล้วหยุด ซัก ผมเปิดดูที่แผงวงจร ลองสั่งงาน ไฟขึ้นปกติ
แต่เครื่องไม่ทำงาน ผมไม่แน่ใจว่ามีสวิท ที่ฝาหน้าหรือป่าวครับ แต่ถอดยากมาก เลยขอถามคนที่เคยซ่อมครับ ว่ามันมีสวิท ที่ฝาหน้ามั้ยขอบคุณครับ ขอบคุณ เศร้าจัง
        ปล.ไม่ว่าจะบิดลูกบิดไปทางไหนก็เฉยไม่ก่อกแกร่กอะไรทั้งสิ้น

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 12:48:11 PM »

มีสวิทที่ฝาหน้า ถ้าปิดสนิทแล้ว ON SWต้องเปิดไม่ออก จะมีไฟที่ขา L ไปเลี้ยงนาฬิกาครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 12:58:48 PM »

ขอบคุณครับ ท่าน ไชยสิทธิ์ แต่ว่าถอดยากมากเลยต้องถอดทั้งแผงข้างหน้าเลยใช่มั้ยถึงจะซ่อมสวิทมันได้ หรือไงครับ ขอบคุณ
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 01:07:59 PM »

ถ้าหมายSWที่ฝาหน้า ถอดไม่ยากครับ เปิดฝาออก จะมีน๊อตแฉกยึดไว้ตรงใกล้ช่องเดือยล็อก คลายออกก็
หลุดเข้าด้านใน เอามือล้วงข้างประตูด้านในก็ได้ SWแล้ว ถอดสาย3เส้นออก จำสีไว้ด้วย N= C= L= ถ้าสลับ
ไม่ทำงาน

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 01:27:20 PM »

Smileyขอบคุณครับ ถ้าไงแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ Cheesy ขอบคุณ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2008, 01:31:02 PM »

ถ้าหาซื้อไม่ได้ถอดออกแต่งหน้าสัมผัสได้ครับ บางรุ่นของ Electro. Lux เ กือบ2K     แพงมาก ทั้วไปก็ 5Rขึ้น
ได้ผลไงแจ้งนะครับ Welcom ครับ

"CHIAB"
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 04:06:31 PM »

มารายงานผลการซ่อมสวิทฝาหน้าครับ แต่น่าเสียดายที่มันไม่ได้เสียที่สวิทฝาหน้าครับ เลยให้เจ้าของ เอาเข้า บริษัทที่ซื้อมาครับ อยู่ในตัวเมือง สุราษฎร์
 ผมต้องขอบคุณ คุณ ไชยสิทธิ์ อีกครั้งครับ ที่แนะนำสิ่งที่ดีๆให้ครับ และผมมีรูปการรื้อสวิท ฝาหน้า ตัวนี้มาให้ดูครับ และการถอดชิ้นส่วน ทีละชิ้นครับ HAPPY2!!
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 04:07:43 PM »

ต่อครับ
cyberchui
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน25

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 06:16:58 AM »

ผมกำลังอยากรู้อยู่พอดี ขอบคุณลุงเคี้ยงที่สละเวลาและความรู้ให้แก่เพื้อนสมาชิกครับ  THANK!!
JOMJON500
member
*

คะแนน-1

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 04:24:47 PM »

เยี่ยมมากคุณพี่ลองบอกรุ่นของเครื่องเต็มๆๆ"ด้ไหมครับ
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 08:33:02 AM »

แค่ reset  เครื่อง    น่าจะไช้ได้    ผมใช้รุ่นนี้ออยุ่  ไม่สบายเลยไม่ได้แนะนำให้
cyberchui
member
*

คะแนน25

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 09:27:40 AM »

คุณ kluay ครับ วิธีรีเซ็ตเครื่องทำอย่างไรครับ ผมเคยเจออาการเครื่องGE 12kg รุ่น WISR309DG ปั่นหมาดช้ามากหาสาเหตุอย่างไรก็ไม่เจอ สุดท้ายต้องแนะนำลูกค้าเรียกช่างจากบริษัท(เพราะอยู่ในประกัน แต่คิดค่าเดินทาง 1300) http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=44070.0  โทรไปถามเจ้าของเครื่องอีกที เขาบอกว่าช่างมารีเซ็ตเครื่องแล้วก็หายเป็นปกติ  ผมจึงมีคำถามค้างคาใจอยู่ว่า แต่ละยี่ห้อมีวิธีรีเซ็ตอย่างไร และคิดว่าหลายๆ ท่านก็คงอยากรู้
aekadk
member
*

คะแนน0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:21:07 AM »

สวัสดีครับรบกวนสอบถามเรื่องเครื่องซักผ้าซีเมนส์รุ่น WM08E261TH ไฟเข้าแต่สั่งงานไม่ได้ครับขอคำแนะนำหน่อยครับ ไม่เอา
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:36:44 PM »

ตอนกดปุ่มสตาร์ทไฟเลื่อนมาที่ตำแหน่งกลางมั้ย หากเลื่อน เช็คสวิทซ์ประตู หากไม่เลื่อนลงมาเช็คสวิทซ์สตาร์ท
boss0029
member
*

คะแนน13

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:07:51 PM »

ถ้าสั่งแล้วน้ำไม่เข้า ก็ระบบไประบบควบคุม

ถ้าน้ำเข้าเต็มแล้ว สั่งแล้ว แต่มอเตอร์ไม่หมุน ก็ มอเตอร์ครับ  แปลงถ่านหมด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์