รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 06:07:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 35503 ครั้ง)
hs4enk
member
*

คะแนน16

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 03:06:01 PM »

ทำตามรูปของคุณ ออฟ ได้เลยครับ ลองเปลี่ยน c  ค่าคงที่เป็น ทริมเมอร์ แล้วปรับหาเอา อย่าลืมว่าเมื่อปรับส่วนหน้าแล้วย่อมมีผลต่อส่วนหลังเสมอต้องปรับควบคู่กันไปตลอด ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างนักเลยหายไปนาน

jeasada
member
*

คะแนน1

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 12:32:18 PM »

สวัสดีครับอาจารย์     ผมลองทำแล้วครับ  วัตต์ ออก 80วัตต์   ครับ ที่ 15 โวล   อินพุท 30 วัตต์   เป็นไปได้ไหมครับว่า ทรานซิสเตอร์มันจะเสื่อม   เดี๋ยวผมถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ   แต่ระยะการส่งแทบไม่แตกต่างกันเลยครับ อาจารย์ด้านหน้า4-5ก.ม.ชัดเจน  ระหว่าง  30 กับ 80   ผมลองทั้ง ไดโพล 8    และ ยากิ 4 อี     ที่ต่างคือ แค่ด้านข้างครับอาจารย์  สาย10 d ครับ   หรือจำนวนวัตต์เท่านี้ส่งได้แค่นี้ครับอาจารย์  รบกวนท่านอาจารย์ชี้แนะด้วยนะครับ  Cheesy         บราเดอร์อยู่ที่สารสิท ครับอาจารย์ไปสืบมาแล้วครับ Grin
jeasada
member
*

คะแนน1

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 05:18:06 PM »

ไม่ค่อยชัดนะครับ Cheesy
e21bqi
member
*

คะแนน1

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:03:05 PM »

www.saltnlight-e.com  ของ อ. เสรี  ร้าน ซอลแอนด์ไลท์ครับ มีวิธีสร้างเครื่องส่ง เอฟเอ็ม ด้วยนะครับ หรือใครจะซื้อแบบชุด คิทก็มี แบบสำเร็จรูปก็มี  อ้อ แล้วอาจารย์แกยังเก่งเรื่องซ่อมโทรศัพท์มือถือ(ผมก็เคยอบรมจากแก รุ่น 10) และแกยังเก่งเรื่องซ่อมเครื่องวิทยุสื่อสาร อีกครับ เท่านั้นยังไม่พอเรื่อง micro cintroller แกก็เก่งครับ ไม่ได้ ติดต่อกับแกมานานแล้ว ยังไม่ทราบว่าตอนนี้ ยังรับสอน อีกหรือไม่ ลองเข้าไปดูนะครับ รู้สึกว่าตอนนี้แกจะเน้น เฉพาะ เอฟเอ็มชุมชน เป็นพิเศษ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์