รบกวนช่วยคำนวนตู้ 12" ใสเบาะพิง 6 ล้อด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 03:56:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยคำนวนตู้ 12" ใสเบาะพิง 6 ล้อด้วยครับ  (อ่าน 21075 ครั้ง)
rittichai
member
*

คะแนน12

rittichai1506@windowslive.com
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 09:36:00 AM »

ตีเป็นตู้เดียว แล้วกั้นกลางเลยครับอย่าเลยบวกไม้ตามภาพนะครับ 1.5 cm เข้าหากรวมมันน่าจะใหญ่กว่าที่ท่านกว่ามาผมไม่รู้ว่ามันพอใส่ได้หรือเปล่าท่านไปวัดขนาดแล้วเทียบกับรูปที่รวมความหนาของไม้ อีก1.5 ครับว่าได้หรือเปล่า เดี๋ยวหากไม่ได้จะลดขนาดลงให้ครับ แต่หากรบปริมาตรจะลดลงมาประมาณ1-2 ลิตร แต่ก็ถือว่ายังได้อยู่ครับ

จำหน่าย car poweramp class D VCEaudio นาย ฤทธิชัย เหล็กสี 56ม.5 ซ.กุศลสามัคคี ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130. ธ.ไทยพาณิชย์ no. 047-2-51128-9

rittichai
member
*

คะแนน12

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 09:38:42 AM »

อย่าลืมนะครับที่ให้เป็นแบบดอกเดียวนะครับ หากตีก็ทำเผื่อ 2 ดอกเลยจะได้ง่ายแล้วกั้นกลางเอาครับ ท่อ ใส่ ด้านบนนะครับ จะให้เสียงดีที่สุดครับ

จำหน่าย car poweramp class D VCEaudio นาย ฤทธิชัย เหล็กสี 56ม.5 ซ.กุศลสามัคคี ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130. ธ.ไทยพาณิชย์ no. 047-2-51128-9
yasiasat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:37:17 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ rittichai แต่ว่าค่าที่ได้วัดให้ผมได้วัดรวมกับเบาะแล้ว ด้านบน ได้แค่ 23เซน รวมไม้แล้ว และด้านล่าง 30 เซนรวมไม้แล้วเช่นกันครับ เกินนี้ใหญ่เกินไปครับ ส่วนความสูงไม่จำจัดครับ รบกวนพี่อีกที่น่ะครับ Cheesy Cheesy
และถามพี่อีกเรื่องถ้าจะใช้ power ของ ma483ix และ กลางแหลม m62 จะดีใหมครับและอยากให้แนะนำ เครื่องเล่นvcd ที่เสียบพอต usb ใช้ของอะไรดีครับ
พี่ครับช่วยอธิบายส่วนของท่ออากาศด้วยผมไม่รู้ว่ากว้าง*ยาว เท่าไหร่ครับ
rittichai
member
*

คะแนน12

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 12:30:22 PM »

ถ้าความสูงไม่จำกัดก้อเอาตัวนี้ครับ เพิ่มนิดหน่อยก็ไม่ใหญ่มากหรือลดได้ให้ได้เท่าที่ท่านต้องการก็สามารถใช้ได้เพราะขนาดมันใกล้เคียงกันครับ ส่วนเรื่องแอมป์หากเป็นแบบ 4 ชาแนล นำมาขับซับด้วยผมไม่อยากแนะนำครับ เพราะ ดอกที่ใช้ขนาดใหญ่และวอยคอยคู่อีก จะทำให้แอมป์ร้อนเร้วครับ ท่านต้องหาแอมป์มาขับอีกต่างหากถึงจะได้ความมันส์ครับ เรื่องวิทยุ หากมองแบบราคาถูกเบาตังก็ของ เวิกเทค เป็น dvd  usb ..2100- หรือราคาเบาอีกตัวน่าจะเป็น ไพรโอริตี้อันนี้ก็ดีครับ หากเอาแบบดีๆหน่อยงบมากก็รองดู jvc เบสดีต้อง proneer แล้วแต่ชอบครับ ผมไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้หรอกครับมีแต่ไปฟังมาและปรีท่านเล่นของดีหน่อยจะได้เสียงที่พอใจครับไม่ใช้ของจีนแดงนะครับ แปะยี่ฮ้อเสียดีข้างในไม่ได้เรื่อง ส่วนเรื่องท่อ ตัดตามนี้ น่ะครับ หาท่อขนาด 3 นิ้ว ยาว สัก 10 นิ้ว ลองใส่ดูว่าเสียงเป็นไง หรือวิธีง่ายสุดคือ ท่อ ขนาด 3 นิ้ว ยาว แล้วแต่ท่าน ลอง ชักเข้าออกดูว่าเสียงเป็นไงแล้วเทียบฟังดูแล้วค่อยตัดครับ เรื่องความยาวไม่แน่นอนครับ เจาะใส่ด้านบนเหมือนรูปที่ผมให้ครั้งก่อนๆ อย่างไงก็ขอให้ท่านโชคดีครับมีอะไรก็ช่วยได้ก็จะช่วยครับ การลดพื้นที่หรือท่านจะตีตามขนาดของท่านเลยก็ได้ผมว่าเสียงมันน่าจะไม่ขี้เหร่หรอกครับ ใกล้เคียงกัน
จัดไป...

yasiasat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 08:54:31 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ rittichai ผมจะลองทำดูครับ ดีใจจัง
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์