ทำชุดแรกแล้วเสียงดี...อย่างนี้ต้องทำเพิ่ม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:38:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำชุดแรกแล้วเสียงดี...อย่างนี้ต้องทำเพิ่ม  (อ่าน 23078 ครั้ง)
somkiat1052
member
*

คะแนน21

โอที มิวสิค

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 08:30:07 AM »

สงสัยคับ มีไม้แผ่นนึงที่เจาะสี่เหลี่ยมเจาะทำไมคับสงสัยหน้าตาคับ
คิดว่าคงจะใช้สำหรับบังคับ หรือรีดเสียงอะไรทำนองเนี๊ย...!!!!    ใครทราบช่วยตอบหน่อยครับ Sad Smiley

สร้างสรรค์ความบันเทิง ให้กับงานรื่นเริงของท่าน

lerdluk
member
*

คะแนน0

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 12:49:36 AM »

อยากทำ 2 ใบ จะใช้ไม้อัดกี่แผ่นครับ ขอบคุณ
yup
member
*

คะแนน2

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 10:37:37 AM »

โอ้โฮ  ดังไกล 600-700 เมตรเลยหรือครับ น่าสนใจมากเลย  ถ้าใชไม้อัดทำเสียงจะเป็นยังไงบ้างครับ (ผมใช้แบบสู้ฟ้าสู้ฝนบ้าง บางโอกาสครับ เลยต้องใช้ไม้อัด)
Anirut
member
*

คะแนน0

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:15:28 AM »

ในรูปใช้สูตรเดียวกันที่ Max Music หรือพี่ อ็อคทำขึ้นมาหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ไช่ขออภัยครับ
แล้วเครื่องของโบนัส มิวซิค บ้านปะ จอมพระ ใช้ W 1 เมตร สูตรนี้ด้วยหรือเปล่า วันนี้ มีโอกาสไปฟัง เขาใช้ W  1เมตร ข้างล่ะสามใบ เสียง ยังสู้ W เต็มสูตร  ข้างล่ะสองใบไม่ได้เลย ครับ หรือว่า เครื่องเขาไม่ดีน่ะ หรือคนเปิดแต่งเสียงไม่เป็น

แล้วที่ผ่านมา เห็นหลายงานแล้ว Max Music ลงงานไหน จะคงใช้  W เต็มสูตรอยู่ ไม่ว่างานกีฬาสี โรงเรียนจอมพระประชาสรรค์ หรือล่าสุดเมื่อ 22-23 มกราคม 52  งานจอมพระนิทัศน์แกใช้ W เต็มสูตรตู้เก่าข้างล่ะ 6 ใบ...เสียงยังสุดยอดกระหึ่มอยู่เหมือนเดิมครับ ไม่เห็นมี W 1 เมตร ของแกนำมาใช้เลย มีโอกาสถามพี่ นันท์-นนท์ มิวซิค บ้านกันตรง แกบอกว่า พี่ อ็อค ขาย W 1 เมตร ไปหมดแล้ว

ตกลงสูตรนี้มีข้อ เด่นหรือ ด้อย ยังไงครับนอกจาก ข้อดีคือ เล็กลงแล้วอย่างอื่นล่ะครับ เจ้าของสูตรช่วยให้ความกระจ่างแก่สมาชิกด้วยครับ ผมว่า น่าจะลองเอา W เต็มสูตร สี่ใบ มาแข่กับ W 1 เมตร 6 ใบ ดูน่ะ เสียงไครจะกินไคร  มิได้มีเจตนา มาขัดแย้งน่ะครับ แค่ความคิดเห็นส่วนตัว เพื่อสิ่งที่ดีที่สุดครับ ขออภัยหากความคิดเห็นของกระผมไม่ถูกต้องครับ
                                     อนิรุจน์ 089-1899088
naypok
member
*

คะแนน3

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 06:52:36 AM »

ผมก็ W 90 เซนฯเองครับ  เสียงด้อยบ้าง  แต่ก็ยังถือว่าดังดี  และเล็กลงมากผมใช้ปาติเกิล  20 มิลทำ   ผมว่าหากลองดอกเจ๋งๆใส่ลองดูบ้างก็คงจะดังดีกว่านี้  ปัจจุบันผมใช้โอบอ้อมทั้งชุดครับ  ความบันเทิงแบบพอเพียง   http://fws.cc/ktlc/index.php?topic=39.0

นายไกรศร  ทองปลิว  เทคนิคคอมพิวเตอร์  ปวส 1  วิทยาลัยการอาชีพกันทรลักษ์  จังหวัดศรีสะเกษ 
โทร 085-9081384
197 ม.5 บ้านโนนสำโรง ต.ท่าคล้อ  อ.เบญจลักษ์  จ.ศรีสะเกษ 33110
เสาะเเสวงหาความรู้  และประสบการณ์ เพื่อยกระดับฝีมือ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์