ลองทายกันเล่นๆ ..ทำไมจิ้งจก...หรือสัตว์ประหลาดชอบเข้าไปนอนเล่นในโทรทัศน์ ...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:44:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองทายกันเล่นๆ ..ทำไมจิ้งจก...หรือสัตว์ประหลาดชอบเข้าไปนอนเล่นในโทรทัศน์ ...  (อ่าน 33364 ครั้ง)
Tian♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน66

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 04:47:58 PM »

ขอเพิ่มเติมคำตอบครับ(กลัวจะไม่ได้10คะแนน)ที่มันเข้าไปในเครื่องหรือในตู้หรือในซอกอะไรก็แล้วแต่
เพราะมันต้องความสงบและความปลอดภัยและอุณภูมิพอเหมาะสำหรับการฟักไข่ ไม่ใช่เข้าไปทำอย่างว่านะครับจิ้งจกมันไม่อายครับไม่จำเป็นต้องหลบสายตาคนเห็นอยู่บ่อยไปครับไม่เหมือนคนครับชอบทำอะไรลับๆล่อๆ
 สมัยก่อนไม่มีทีวีมันก็อาศัยสังกะสีหรือตามฟูกที่อุ่นๆ  เป็นการปรับตัวที่เสี่ยงต่อชีวิตจริงๆ

dalwinci
member
*

คะแนน3

dalwinci@hotmail.com
« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 06:59:53 PM »

มันคงจะสงสารบรรดาพวกเราๆท่านๆที่เป็นช่าง

กลัวว่า......

จะไม่มีงานทําครับ(เลยตอบแทนบุญคุณซะแบบนี้).......เอาขํานะครับ

จริงๆคงอาศัยเป็นที่ฟักใข่นะครับ(ตามที่เพื่อนๆสมาชิกส่วนมากออกความเห็นครับ)
ronnachai
member
*

คะแนน14

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 09:59:05 PM »

อุณหภูมิไม่น่าใช่เพราะมันร้อนและมันไม่เคยเข้าไปตอนเปิดเครื่องดูอยู่   ผมตอบว่าเพราะมันชอบความมืดครับขนาดมันเข้าไปในเครื่องแล้วยังไปแอบใต้ปริ๊นส์อีก ไม่เคยเห็นมันตายบนปริ๊นส์สักครั้ง Grin

รณชัย พันธุ์วิกย์การ(ร้านช่างอ๊อดบริการ) 53 ม1.  ซ.สมบูรณ์2 ถ.เพชรเกษม 27 อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110 โทร 074-422931 , 086-2893440
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 11:44:42 PM »

มันนึกว่าตัวเองไปเหงียบอุปกรณ์อิเล็คทรอนิกส์นึกว่าได้ไปเหงียบพื้นผิวดวงจันทร์เป็นตัวแรกแน่เรย Grin Kiss

ตื่นๆๆๆๆ
rocker ♥
member
*

คะแนน34

ROCK NEVER DIE

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 02:11:08 PM »

ขอบอณุญาติตอบด้วยคนนะครับ
 น่าจะเป็นเพราะบรรยากาศเป็นใจครับทำให้ 2 จิ้งจกคู่รักสุดขอบฟ้าเข้าไปพลอดรักกันข้างใน
เนื่องด้วยบรรยากาศที่มืด กอปกับมีแสงที่ใส้หลอดริบหรี่ ริบหรี่ก็เลยทำให้เกิดอารมณ์ความสัมพันธ์
ทำให้สองจิ้งจกนั้นสร้างวีรกรรมไว้ให้ชาวช่างอย่างเราๆได้ส่งลูกเรียนหนังสือ หรือซื้อรถในฝัน

ป.ล.  จิ้งจกนักรัก
ช่างเล็กๆ(เล็กซาวด์)
Administrator
member
*

คะแนน603

..สนับสนุนสิ่งที่ถูกต้อง..

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 02:20:58 PM »

เนื่องจากกระทู้นี้อาจจะกลายพันธุ์ป็นเรื่องชีวิตรักของจิ้งจกไปแล้ว  Shocked
ดังนั้นจึงขออนุญาตปิดการโพสไว้ก่อนครับ...เพราะเกรงว่าจะไปเบียดบังพื้นที่ของกระทู้อื่นโดยไม่จำเป็น...  Cool
 ท่านใดมีเหตุผลพอเพียง PMไปแจ้งคำตอบที่ผมได้ครับ ผมจะนำมาลงให้ในกระทู้เองครับ เพื่อป้องกันกระทู้HOTแบบไม่มีเหตุผล อิๆ  Shocked Cheesy Tongue Smiley
..ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่ส่งความคิดเห็นมาร่วมกันครับผม  Cheesy Smiley

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์