ขอทราบวิธีเปลี่ยนพาสเวิร์ด ด้วยActive&Password Changer ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 04:50:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีเปลี่ยนพาสเวิร์ด ด้วยActive&Password Changer ครับ  (อ่าน 57568 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน 1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 06:10:51 PM »

จากกระทู้นี้ครับ  http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=18604.0
ใช้แผ่น Hirenแล้ว...ผมมาถึงขั้นตอนนี้ ไม่ทราบว่าจะแก้พาสเวิร์ดให้เข้าวินโดวได้ที่ตัวไหนครับ  ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ด้วยครับ  Tongue Cheesy
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 08:34:17 PM »

ทางที่ดีนะครับ Clear this User's Password คือลบPassword ของUserที่เลือกไว้ครับ
แล้วค่อยสร้างPasswordใหม่
แต่ว่าขั้นตอนก่อนหน้าต้องเลือกUserที่เป็นAdministration นะครับ

เลือกClear this User's Password กด Y แล้วกดEnter แล้วกดEsc เพื่อออก แล้วRestart เครื่องครับ
member
*

คะแนน 1346

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 08:50:03 PM »

อ้างถึง
แล้วค่อยสร้างPasswordใหม่
สร้างที่ไหนครับ  Tongue Sad Cheesy
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 08:56:12 PM »

เลือกClear this User's Password กด Y แล้วกดEnter แล้วกดEsc เพื่อออก แล้วRestart เครื่องครับ
เมื่อผ่านขั้นตอนนี้แล้วก็เข้าวินโดว์ปกติครับ แต่ต้องเลือกUser ที่เลือกลบPassword เมื่อสักครู่นี้นะครับ
ช่างเล็กๆ(เล็กซาวด์)
member
*

คะแนน 603

..สนับสนุนสิ่งที่ถูกต้อง..

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:46:56 PM »

ผมยัง งง ในวิธีการอยู่นะครับ  ..เพราะทำเสร็จแล้วก็ยังloginเข้าวินโดว์ไม่ได้ Sad
..ผมทำวิธีนี้ถูกไหมครับ  Tongue
..เลือก 0  ชื่อ Administrator

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
member
*

คะแนน 603

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:48:17 PM »

จะเข้าหน้านี้
กด Y

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
member
*

คะแนน 603

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:49:03 PM »

แล้วจะขึ้นดังภาพ

Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:49:48 PM »

ครับผมถูกต้องครับ
กด Y แล้วขึ้นดังภาพสุดท้ายครับแล้ว กดEnter 1 ครั้ง กด Esc เพื่อออกครับแล้วก็รีสตาร์ทเครื่องใหม่ครับ
member
*

คะแนน 1346

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:53:49 PM »

คราวนี้เมื่อกด anykey (ผมกด enter ) .. ทำไมเข้าหน้าเดิมแล้ว    ชื่อAdministrator ยังอยู่เหมือนเดิม ...จะเข้าไปเปลี่ยนพาสตรงไหนครับ  Sad
member
*

คะแนน 1346

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:57:49 PM »

ตัวเลข password ต้องใส่เลขอะไรครับ ( งง ตรงนี้แหละครับ)
member
*

คะแนน 1346

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:59:59 PM »

หากไม่ใส่พาสแถวล่างเลย ทำท่าจะเข้าวินโดว์ได้ (มีหน้าเดสทอป แต่ประมาณ3วินาทีก็เด้งออก มีคำว่า logoff และกลับมาหน้าเดิมอีก ดังภาพครับ )
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:01:50 PM »

โดยปกติจะไม่ต้องใส่ครับเพราะเราลบออกแล้วเมื่อสักครู่นี้ครับ จะกด OKได้เลย
member
*

คะแนน 1346

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:04:03 PM »

กดไม่ผ่านครับ  หากไม่ใส่พาสแถวล่างเลย ทำท่าจะเข้าวินโดว์ได้ (มีหน้าเดสทอป แต่ประมาณ3วินาทีก็เด้งออก มีคำว่า logoff และกลับมาหน้าเดิมให้ login ใหม่อีก)
..ทำมา 2 วัน 2 คืนแล้วครับ ปวดหัวจัง อิๆ
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:10:06 PM »

ผมก็งงเหมือนกันครับโดยทั่วไปถ้าตามขั้นตอนแล้วPassword จะลบออกไปเลยครับ
และเราก็ไม่ต้องใส่PasswordกดOKได้เลยก็ผ่าน สงสัยตัววินโดว์มีปัญหาแน่เลยครับ
member
*

คะแนน 1346

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:16:05 PM »

ขอบคุณมากนะครับที่คอยช่วยเหลือมา 2วันแล้ว ... บางครั้งผมตอบ ไม่มีsmilyเครื่องหมายขอบคุณ ก็ขออภัยด้วยครับ เพราะเครื่องสำรองบางครั้งคลิกsmilyหรือเน้นข้อความไม่ได้เลย  สงสัยต้องลงวินโดว์ใหม่เช่นกัน อิๆ
... วันนี้คงต้องหาโปรแกรมวินโดว์ตัวใหม่ที่รีแพร์ได้มาลงซ่อมแล้วครับ
...เครื่องหลักผมไม่อยากฟอร์แมทครับ เพราะมีข้อมูลควบคุมserverอยู่หลายรายการ และโปรแกรมออกแบบเว็บ...ฯลฯ หากลงใหม่คงใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 3-4 วันครับ  จึงเลือกวิธีซ่อมก่อน   หากซ่อมไม่ได้ถึงจะฟอร์แมทครับ
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:17:41 PM »

ขอให้ซ่อมได้เร็ว ๆ นะครับ ถ้ามีอะไรที่พอจะช่วยได้ผมก็ยินดีครับ
member
*

คะแนน 1346

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:19:48 PM »

ไม่ได้เลยครับ ทุกuser 
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน 985

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:23:35 PM »

ขอบคุณมากนะครับที่คอยช่วยเหลือมา 2วันแล้ว ... บางครั้งผมตอบ ไม่มีsmilyเครื่องหมายขอบคุณ ก็ขออภัยด้วยครับ เพราะเครื่องสำรองบางครั้งคลิกsmilyหรือเน้นข้อความไม่ได้เลย  สงสัยต้องลงวินโดว์ใหม่เช่นกัน อิๆ
... วันนี้คงต้องหาโปรแกรมวินโดว์ตัวใหม่ที่รีแพร์ได้มาลงซ่อมแล้วครับ
...เครื่องหลักผมไม่อยากฟอร์แมทครับ เพราะมีข้อมูลควบคุมserverอยู่หลายรายการ และโปรแกรมออกแบบเว็บ...ฯลฯ หากลงใหม่คงใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 3-4 วันครับ  จึงเลือกวิธีซ่อมก่อน   หากซ่อมไม่ได้ถึงจะฟอร์แมทครับ

พี่เล็กโดนไวรัสหรือเปล่าทำให้เครื่องถามหา pass เข้าวินโด ทั้งๆ ที่ไม่ได้ตั้งไว้
พี่ดาวโหลดแผ่น Hiren มาแก้ pass ก่อนดีกว่ามั้งครับ ขนาดไฟล์แค่ 70 กว่า M
เคยเจอหลังจากแก้ wga แล้วมันถามหาให้ใส่รหัสก็เอาแผ่น Hiren นี่แหละครับแก้

หรือพี่จะลงแบบรีแพร์ก็ไปสร้างไดร์เอมา 6 แผ่น แล้วบูตด้วยแผ่นที่สร้างมาแล้วเอาแผ่นวินโดที่มีอยู่ใส่เข้าไป
ก็จะสั่งรีแพร์ได้เหมือนกัน กรณีที่ไม่มีแผ่นเต็ม  (ถ้าหาแผ่นวินโดไม่ได้จริงๆ)
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:25:26 PM »

ตอนนี้ใช ้Xp รุ่นใหนอยู่หรอครับเผื่อผมหาได้ครับ
member
*

คะแนน 603

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:33:14 PM »

ผมใช้ xp sp2ครับ

อ้างถึง
พี่ดาวโหลดแผ่น Hiren มาแก้ pass ก่อนดีกว่ามั้งครับ ขนาดไฟล์แค่ 70 กว่า M
เคยเจอหลังจากแก้ wga แล้วมันถามหาให้ใส่รหัสก็เอาแผ่น Hiren
แผ่น Hirenที่น้องโอ๋ให้พี่ที่กทม.(แผ่นสีเขียว) ใช้ได้ไหมครับ  Tongue

nantawut
Full Member
member
**

คะแนน 36

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:34:32 PM »

ลองดูที่นี่ครับไม่รู้ใช่ไหม
http://antivirus.nabia10.com/virus-t/flashy.html
member
*

คะแนน 603

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:37:22 PM »

อ้างถึง
http://antivirus.nabia10.com/virus-t/flashy.html

เข้าไม่ได้ครับ วันนี้เนทผมไม่ค่อยดีครับ  Cry Cheesy

Server not found

Firefox can't find the server at antivirus.nabia10.c om.

*   Check the address for typing errors such as
          ww.example.com instead of
          www.example.com

*   If you are unable to load any pages, check your computer's network
          connection.

*   If your computer or network is protected by a firewall or proxy, make sure
          that Firefox is permitted to access the Web.

nantawut
Full Member
member
**

คะแนน 36

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:40:44 PM »

ลองใส่ Password : hacked  ดูครับถ้าได้น่าจะใช่
member
*

คะแนน 603

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:44:11 PM »

เมื่อวานใส่แล้วครับ ไม่ได้ผลครับผม  Cheesy

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน 985

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:46:29 PM »

แผ่น Hirenที่น้องโอ๋ให้พี่ที่กทม.(แผ่นสีเขียว) ใช้ได้ไหมครับ  Tongue

ได้ครับ.. ไปที่หัวแก้ pass ครับ แล้วลองปลด pass ดู
หาเมนูแก้ pass ใช้โปรแกรมตัวนี้ก็ได้ครับมีอยู่ในแผ่น..
Active Password Changer 3.0
To Reset User Password on windows NT/2000/XP/2003 (FAT/NTFS)

*** ลืมดูขออภัยครับพี่  Tongue   ให้พี่เลือกตามรูปที่แนบมาครับ
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:55:14 PM »

-- วิธีกำจัดไวรัส Flashy.exe --

ข้อมูลทั่วไป

ไวรัส ชนิดนี้ ชื่อ Flashy.exe โดยมันเป็นโทรจันที่เข้าไปเปลี่ยนแปลงรหัสผ่านระดับ Administrator ของ Windows

เมื่อติดไวรัสให้ใช้ username และ password นี้สำหรับเข้าระบบ

User name :Administrator
Password : hacked

อาการเมื่อติดไวรัส
- ไม่สามารถเรียกใช้ Task Manager, Registry Editor และ Folder Option ได้ ไม่ว่าจะเรียกด้วยวิธีใด
- หากพยายามแก้ไขด้วยวิธีการทำ System Restore ถ้าเครื่องของเราได้ทำการตั้งรหัสเอาไว้ Flashy.exe จะทำการแก้รหัสของเราใหม่ ทำให้ไม่สามารถ Login เข้าเครื่องของเราได้อีกเลย
- จะแสดง error ขึ้นมาทันทีเมื่อเมื่อมีการใช้งาน Removeble port
- โฟลเดอร์ใน memory card หรือ flash drive จะโชว์สถานะ Hiden
- ไฟล์ใน memory cardที่มีนามสกุลว่า .exe จะถูกไวรัส Flashy.exe จะทำการปลอมชื่อตัวเองไปเป็นชื่อเดียวกันกับไฟล์นั้นๆ
- จะทำการเขียนค่าลงใน Memory Card และเมื่อเราเอาไปใช้ที่ใหม่ เครื่องอื่นจะมองเห็นเป็น Folderและเมื่อมีการ ดับเบิ้ลคลิกก็จะทำการส่ง Virus เข้าเครื่องไปในเครื่องทันที
- Virus ตัวนี้ไม่แพร่กระจายในเครือข่าย จะอยู่เฉพาะ่เครื่องที่มันอยู่เท่านั้นแต่จะแพร่กระจายโดย Flash Drive เป็นพาหะเท่านั้น

วิธีกำจัด

- ใช้โปรแกรม NOD32 Flashy-Fix ในการกำจัด คลิกดาวโหลด
- โดยการทำงานของ Tools ตัวนี้จะช่วยในเรื่องการกำจัดไฟล์ และ service ต่างๆของโทรจัน flashy ภายใน hard disk เท่านั้นไม่ได้รวมถึง flash drive หากต้องการสแกน flash drive ต้องใช้โปรแกรม NOD32 ทำการสแกน ดาวโหลดได้ที่หน้าดาวโหลดโปรแกรมครับ ในส่วนของ password ของเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ จะต้องเข้าไปแก้ไขเอง โดย password ที่ตัว flashy ได้ทำการสร้างขึ้นมานั้นคือ hacked เมื่อ Login แล้วคุณจะสามารถเข้าไปเปลี่ยน password ได้ด้วยตัวเอง

วิธีใช้งาน

1. เมื่อคุณ download ลงมาแล้วจะได้รับไฟล์ NOD32 Flashy-Fix
   2. ให้คุณทำการ double click ที่ไฟล์ NOD32 Flashy-Fix เพื่อเริ่มการทำงานของโปรแกรม
   3. ให้คุณอ่านและทำความเข้าใจ License agreement แล้วกด I Agree ดูรูป
   4. เมื่อถึงหน้าต่าง Choose Component จะมี 2 หัวข้อให้คุณเลือกคือ

- Remove Flashy Trojan คือการกำจัดตัวโทรจัน Flashy ออกไป

- Scan and clean with NOD32 ทำการสแกนเครื่องของคุณด้วย NOD32 อีกครั้ง
5. แนะนำให้คุณเลือกทั้ง 2 ข้อครับ แต่ถ้าคุณไม่มีโปรแกรม NOD32 อยู่ให้เลือกข้อ ข้อเดียวครับ แล้วกด Do it now ดูรูป
6. เมื่อทำการกำจัดเสร็จแล้วให้ทำการ restart เครื่องใหม่

โดย:katatummo
ที่มา:www.nod32th.com
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน 36

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:58:25 PM »

ถ้าไม่แน่ใจว่าจะเกิดจากไวรัสไหมลองถอด HD ออกไปสแกนไวรัสกับเครื่องอื่นดูดีไหมครับ ลองกับโปรแกรม Anti virus หลายๆตัวเลย  Cry
member
*

คะแนน 603

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:01:25 PM »

ทำตามขั้นตอนที่น้องโอ๋แนะนำมาแล้ว ยังไม่ผ่านครับ  Cheesy
หากไม่ใส่พาสแถวล่างเลย ทำท่าจะเข้าวินโดว์ได้ (มีหน้าเดสทอป แต่ประมาณ3วินาทีก็เด้งออก มีคำว่า logoff และกลับมาหน้าเดิมอีก  Sad

...สแกนแล้วครับ ไม่เจอไวรัส  Cheesy

Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:07:33 PM »

ใช้แผ่น XP sp2 สั่งRepair เลยครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์