ถามเรื่อง แมกนิตอน ของไมโครเวฟ ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:41:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง แมกนิตอน ของไมโครเวฟ ครับ  (อ่าน 3074 ครั้ง)
kunton
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: กันยายน 17, 2007, 07:37:26 AM »

แมกนิตอน สองตัวนี้แทนกันได้ไหมครับ  ของเดิมเป็น panasonic   2M236-M1ครับ ผมซื้อของใหม่มาใส่ 0M75P(31)ปรากฎว่าใช้
ไม่ได้ เครื่องทำงาน แต่ไม่ร้อนครับ ผมก็เลยเอาของเก่า แต่ถอดปลายออก แล้วใส่เข้าไปก้ใช้ได้ครับ   ที่ผม
อยากทรบก็คือ   มันแทนกันได้ไหม หรือที่ตัวใหม่ใช้ไม่ได้เพราะ ว่ามันเสียครับ ทั้งๆที่ผมก็เช็ค แล้ว รั่วก็ไม่รั่ว ขาดก็ไม่ขาด   แล้วตัวเก่าที่ใช้ได้แต่ผมถอด
ปลายออกจะมีผลอะไรไหมครับ  ถ้ามันไม่ดีผมจะได้ถอดปลายจากตัวใหม่มา Sad

jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2007, 09:28:39 AM »

ถ้าตัวขนาดเท่ากันน่าจะใช้กันได้ครับ ตัวใหม่ที่คุณซื้อมาอาจจะเสีย ก็เป็นได้ ส่วนเรื่องการถอดหัว(เสาอากาศ)ออกแล้วลองเครื่อง ระวังอันตรายจากการแผ่รังสีนะครับ ไม่พิการ ก็ตาจะมีปัญหาหาครับ เพราะความถี่ที่ออกมาฟุ้งกระจาย คล้ายๆเครื่องส่งที่ไม่มีเสาอากาศนั้นแหละครับ  ทำอะไรถ้าไม่รู้ อันตรายถึงชีวิตนะครับ
kunton
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2007, 08:37:41 AM »

ตอนนี้ผมเอาเสา อากาศตัวใหม่ใส่แทนแล้วครับ ขอบคุณครับที่ให้ความรู้กับผม Lips Sealed
unclewave
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน65

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 02:26:48 AM »

อ้าว.. มาถามที่เว็บนี้ด้วย เราดันไปอ่านเจอที่เว็บคลองถม และก็ตอบให้แล้ว เจ้าของกระทู้ลองไปอ่านดูอีกที เผื่อจะได้อะไรเพิ่มเติม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์