ใครรู้บ้างครับว่ามิเตอร์น้ำเก่า ๆ เขาขโมยไปทำอะไรกัน ขายได้หรือ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 11:03:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้บ้างครับว่ามิเตอร์น้ำเก่า ๆ เขาขโมยไปทำอะไรกัน ขายได้หรือ  (อ่าน 28578 ครั้ง)
sukkaew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 06:48:06 PM »

Cheesy

supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 06:58:02 PM »

ตามรูปใช้กับDriver  ของผมไม่ได้ครับ..อาจารย์
Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 10:18:57 AM »

หัวขโมยกรรมสนองแอบลักมิเตอร์น้ำ ถูกเจ้าทุกข์ยิงดับ [7 ก.พ. 50 - 08:13]

เมื่อช่วงเช้าวันนี้ (7 ก.พ.) พ.ต.ท.ไตรรงค์ ชัยชนะ สารวัตรเวร สภ.ต.ปากคลองรังสิต อ.เมือง จ.ปทุมธานี รับแจ้งเหตุมีคนถูกยิงเสียชีวิตที่ข้างวัดนาวงศ์ หลังหมู่บ้านเมืองเอก ซอยผู้ใหญ่อุไร ถนนวัดนาวงศ์ จึงรุดตรวจสอบ

ในที่เกิดเหตุ พบศพชาย อายุประมาณ 30 ปี รูปร่างสันทัด สูง 170 ซม. ผิวดำแดง เสื้อยืดคอกลมสีขาว สวมกางเกงยีน เสียชีวิตในลักษณะนอนคว่ำหน้า ติดบ้านเลขที่ 177/19 หมู่ 1 ต.หลัก 6 อ.เมือง ใกล้กับที่เกิดเหตุพบมิเตอร์น้ำประปา 3 ตัว หล่นอยู่ เบื้องต้นคาดว่าผู้ตายเป็นพวกหัวขโมยที่มาลักมิเตอร์น้ำ แล้วถูกเจ้าของบ้านที่โกรธแค้นยิงเสียชีวิต ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่อยู่ระหว่างตรวจสอบที่เกิดเหตุอย่างละเอียด

อ.ศักดิ์แก้ว    สบายใจได้หัวขโมยม่องเท่งไปแล้ว Tongue
supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 10:32:56 AM »

Grin Cry  มันยังมีอยู่อีกเป็นฝูงครับท่าน ใหม่...ริมคลองหนึ่ง  และคลองสอง ทั้งลำลูกกา ธัญญะ คลองหลวง   ทางการให้ค่าย้ายแล้วยังไม่ยอมหนี..เลยพัฒนาริมคลองไม่ได้..ผมว่า  หากมีการศึกษา...เขาก็จะมีงาน..พอมีงาน ก็มีเงิน..พอมีเงิน หากใช้ชีวิตพอเพียง..ลดละเลิกอบายมุข...ก็พออยู่พอกินไม่ลักเล็ก ขโมยน้อย   แต่นี่พอมีเงิน ก็ออกมอร์เตอร์ไซร์ให้ลูกขี่แข่งกัน..เรียนก็ไม่ยอมเรียน..เวลาจะทำงานก็ปลอมวุฒิการศึกษา  มาถ่ายเอกสารร้านผมเยอะ..อนิจจา..อนาคต คุณภาพคนไทย...ที่อื่นยังมีอีกไหม...แบบนี้..ไม่อยากว่าใคร..แต่กระตุ้นเตือน....หากลูกหลานไม่เรียนจะเกิดอะไรขึ้นในอนาคต..เพราะเขาแข็งขันทาง IQ EQ MQ และอะไรหลายๆอย่าง...
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 10:41:02 AM »

ไม่มีงานทำ จะไปทำสิ่งไม่ดีทำไม หางานสุจริตทำซิครับ ไปทำงานกับพี่สุพจน์ก็ได้................ Grin Grin Grin Grin
Donovan♥
วีไอพี
member

คะแนน101

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 11:32:50 AM »

ปีที่แล้ว หัวขโมยเข้าบ้านเพื่อน 2 คนถูกยิงตาย 1 บาดเจ็บ 1  ถูกหาว่าทำเกินกว่าเหตุ  ก.ม.ว่าอย่างนั้น  อีกรายเข้ามาขโมยของแล้วถูกยิงขาถูกหาว่าทำเกินกว่าเหตุ เหมือนกัน จบคดีหมดเป็นหมื่นๆไม่คุ้มเลย และอีกรายขโมยเครื่องเสียง วีซีดี แถมยังเปิดตู้เย็นกินอาหาร แล้วยังถ่ายทุกข์ไว้ที่ประตูหลังบ้านอีก ไม่รู้มันแก้เคล็ดอะไร เพื่อนและครอบครัวนอนอยู่ชั้นบน ปรากฎว่าผ่านไป 3 อาทิตย์เพื่อนดูข่าวทางทีวี มีขโมยย่องเบาถูกจับออกทางทีวี เป็นคนเดียวกับคนงานที่มาทำเหล็กดัดหน้าต่างที่มาทำก่อนหน้าที่จะถูกขโมย 1 อาทิตย์เลยคิดว่าเป็นคนเดียวกันแน่ๆ ตอนมันใส่เหล็กดัดมันใส่สกรูหลอกตัวสั้นๆไว้ที่กลอนหลังบ้านแล้วมือเข้ามาทางหน้าต่างเอาไขควงงัดเบาๆก็ออกแล้ว  ไม่รู้จะพึ่งใคร  เพื่อนๆต้องระวังกันไว้    Sad Sad Sad
sukkaew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 12:21:52 PM »

Cheesy
ที่ช่วยแสดงความคิดเห็น ทุก ๆท่านเลย เครียดน้อยลงแล้ว
 Cheesy
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 12:51:58 PM »

คดีอย่างนี้มีมาหลายรายแล้วครับ

สำคัญ..เหตุในยามวิกาล...

ให้การในชั้นสอบสวน ถึงศาล เหตุบันดาลโทษะ (ยิงนัดเดียวพอนะครับ เอาแม่น ๆ หน่อย)

บางรายป้องกันตัว โจรอาจถือปืนจริง หรือ ปลอมหันปากกระบอกมาทางเรา  สมเหตุที่ต้องรักษาตัวรอด (เอานัดเดียวแม่น ๆ อีกเหมือนกัน )

เท่านี้ก็ศาลอนุโลม มาหลายรายแล้ว

อิ อิ อิ โชคดีครับทุกท่าน Grin   Smiley

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์