ขัดสีรถด้วย คาน่า..ราคาประหยัด แต่ต้องระวังสีด่าง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:58:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขัดสีรถด้วย คาน่า..ราคาประหยัด แต่ต้องระวังสีด่าง  (อ่าน 1284 ครั้ง)
nongtop
ผู้ช่วย Admin
member

คะแนน682

« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 09:32:46 AM »

หากอ่านบทความไม่พอดีกับจอมือถือ คลิ๊ก!!ดูเนื้อหาเกี่ยวข้อง> w ww.ubmthai.com เวอร์ชั่นสมาร์ทโฟน >> www.pohchae.com
.
.
        โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ ประมาณ 100.-บาท/โลตัส ใช้อยู่ครับ...ขัดโคมไฟ กระดาษทรายเบอร์ 1500 และ 2000 ลงก่อน แล้วตามด้วย ครีม คาน่าขัดละเอียด โคมกลับมาดูเหมือนใหม่...แจ่ม
ดีครับ เอาไว้ล้างยางมะตอย แมลง ขัดลดรอยขี้นกบางๆได้ ทริกของผมคือ ใช้ผ้าไมโครฯ จุ่มแล้วโป๊ะไว้ก่อน 5 -10 นาทีแล้วค่อยๆ เช็ดออก ที่สำคัญละลายน้ำได้ คือถ้าใช้แล้วเลอะสีมากให้เอาน้ำฉีดล้างได้เลย คุณภาพสมราคา ไม่เหมือนพวกสเปรย์แพงๆ โฆษณาในงานเฉพาะว่าล้างยาง ฉีดทิ้งไว้พวกยางก้อนใหญ่ๆ บางทีก็ไม่ออกต้องซ้ำ
ลองใช้แล้วก็โอเคครับ เงาแว๊บ แต่ผมล้างรถให้สะอาดแล้วรอแห้งก่อน ค่อยลงครีม แต่ตอนขัดก็หอบเอาเรื่องครับ
Cana เอาไว้ใช้ขัดสีรถ นานๆๆๆที เปรียบเหมือนกระดาษทรายเบอร์ละเอียด ขัดตอนแดดแรงๆ พื้นหน้าของสีจะติดผ้าออกมาเลย ถ้ามีเป็นรอยขีดข่วน ก็ใช้ Solar เฉพาะจุดที่มีรอย รอยก็จะหาย
คาน่าใช้ได้นะ ล้างรถเสร็จแล้วขัดด้วยมือเรื่อยๆให้ทั่วคัน คราบไคลออกดีนักแล โดยเฉพาะตรงมือจับประตูน่ะ จะเห็นรอบเล็บมือข่วนอยู่เป็นรอยเล็กๆ ลองขัดกดๆดู รอยจะออกหมดแหละ เสร็จแล้วใช้แว๊กซ์เคลือบดีๆตามลงไปอีกซักรอบนึง รับรองแจ่ม
หลังจากที่ลองใช้ดูนะครับ ใช้ง่าย อย่างที่ว่า ล้างน้ำไปด้วยยังได้ จากนั้นก็ ขัดวนๆให้เข้ากับตัวรถได้เลย รอยขนแมวเล็กๆเห็นผลได้ชัดเลยว่ามันหายครับ ถ้าไม่เป็นรอยลึกเข้าเนื้อผิวรถ มีผลแน่นอนครับ ไม่มากก็น้อย ส่วนหลักๆผมอยากลองเอามาขัดตรงบริเวณกันชนหน้าดู เพราะผมเคยไปติดลิ้นหน้ามา มันจะมีรอยกาวยางติดอยู่ ซึ่งอาจต้องใช้ อะไรคมๆขูดออก (ที่ร้านเอาใบมีดดคัตเตอร์ขูด มีรอยเข้าเนื้อด้วย 3-4 รอย) ผมเลยบอก พอก่อน ... ไม่ต้องแล้ว ทีนี้ร้านเค้าก็แนะนำมาให้ไปคาร์แคร์ ชุดใหญ่.. ผมเลยลองหาวิธีง่ายๆดูก่อน ซึ่งเห็นผลชัดเจนเลย ตรงกาวยางที่ติดลิ้นหน้า ขัดๆแป๊ปก็ออกครับ เลยขัดเพลินโคมไฟหน้าด้วย เงาวับเลย   [embed]https://www.youtube.com/watch?v=N1NggP22fdY[/embed]
เคยใช้ครับ แต่ไม่ดีนะ รถผมสีแดง มีสีติดผ้าออกมาด้วยเลยอ่ะ แต่เงามากนะแรกๆอ่ะ ตอนนี้เลิกใช้เเล้ว
ช๊อกครับ!!!..ขัดcanaแล้วสีด่างแก้ไขยังไงดีครับ
คือประตูรถผมมีรอยข่วนประมาณ 4มิล(ไม่ถึงครึ่งเซน) แล้วที่นี้ทำใจไม่ได้ลองเอาcanaลงนิดๆ(ทั้งๆที่รู้ว่ามันแรง) แต่ด้วยความใจร้อนสงสัย มือหนักไปหน่อย ปรากฎว่าสีด่างไปเลยครับ(รถผมสีขาวเห็นชัดมาก) ประมาณ 1ซม.x1ซม.
CANA ผมว่ามันเป็นครีม..กลิ่นฉุนมากลงทิ้งไว้นานไม่ดีครับเช็ดออกยากนะ ลงแล้วเช็ดออกเลยครับอย่าทิ้งนานครับ นานๆใช้ทีได้นะผมเอาไว้ขัดไฟหน้ารถหลังจากลงกระดาษทราย Cana, คาร์โก้ กลิ่นฉุน เช็ดออกยาก รถสีขาว กลายเป็นเหลืองได้ครับ ผมพยายามเลี่ยง

..กำลังหาเพื่อนร่วมเรียน+ปรึกษา..pre degreeนิติศาสตร์รามปี2ครับ

หาเงินหลักหมื่น/เดือนได้ไม่ยาก หากท่านชอบถ่ายภาพ..สนใจสมัครที่ shutterstockได้เลย..คลิ๊ก!!ครับ. Huh?

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์