เครื่องซักผ้าเสียงดัง (ช่วยผมด้วยครับ)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 11:58:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้าเสียงดัง (ช่วยผมด้วยครับ)  (อ่าน 2341 ครั้ง)
piyapat
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 11:49:01 AM »

ก่อนอื่น...ขอขอบคุณ  "ช่างเล็ก(LSV)"   ขอบคุณ
ที่อัพเกดระดับให้ผมนะครับ

ผม..ไม่ได้เป็นช่างครับ  แต่จิตวิญาณมันอยากครับ  เห็นอะไรก็แกะไปเลยครับ

ช่วงนี้...กำลังบ้า กับ เจ้าเครื่องซักผ้าที่บ้านครับ ( Siemens E08-26 )

ใช้มา 5 ปี ขึ้นแล้ว..

ปัญหา คือ เสียงดัง เวลาปั่นแรงๆ  ทั้งตอนซัก และ ปั่นแห้ง
หาข้อมูลอยู่พักใหญ่  จนรู้ว่า...มาจาก  โช๊ค

เลยจับเปลี่ยน จากของเดิมเป็น ซี เม้นท์   เปลี่ยนเป็น LG ครับ

แต่มันไม่จบครับ
ดีขึ้น... มันยังดิ้นตลอดครับ (มีขยับตัวหน้า-หลัง เวลาออกตัว)

อยากถาม พี่ๆ ช่าง ทั้งหลายครับ  ว่า...  โช๊ค Siemens ของเดิม มันสเปค กี่ N หรือครับ
เห็นมีขายตั้งแต่ 100N , 120N , 250N

กะว่า...จะจัด 250 N มาลองดู ไม่รู้มันจะนิ่งขึ้นไหมครับ  มีผลกระทบอะไรหรือเปล่าครับ

รบกวน พี่ๆ ช่างด้วยครับ  ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์