ศึกวันดวลเพลง (เต็ม) วันที่ 25 ก.ค.59 & เพชร กฤติเดช VS ตรี ชัยณรงค์ =ช่องone
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:37:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศึกวันดวลเพลง (เต็ม) วันที่ 25 ก.ค.59 & เพชร กฤติเดช VS ตรี ชัยณรงค์ =ช่องone  (อ่าน 2353 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 09:42:11 AM »

http://www.youtube.com/v/T8KFdvveYHc?version=3&hl=th_TH" type="application/x-shockwave-flash

ศึกวันดวลเพลง (เต็ม) วันที่ 25 ก.ค.59
& เพชร กฤติเดช VS ตรี ชัยณรงค์ &

“คนกล่อมโลก” & เพชร กฤติเดช สมตน

“มอเตอร์ไซด์ทำหล่น” & ตรี ชัยณรงค์ โยธา

ศึกวันดวลเพลง วันจันทร์ที่ 25 กรกฎาคม 2559
@ ศึกวันดวลเพลง|จันทร์-ศุกร์ 19.00 - 19.57 น.|ช่อง one @
“ศึกวันดวลเพลง” คลิปเต็มรายการ (เพลย์ลิสต์เรียงตามวัน)

Cr:ผมรักเพลงลูกทุ่ง หนุ่มชัยภูมิ

แชมป์หลุดไปสะแล้ว ตามสคิป เลย

ชายเจ้าน้ำตา นิดหน่อยก็น้ำตาแตก

Cry

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 09:54:21 AM »

ส่วนหนึ่งที่แพ้ เพราะเพลงหน้กๆหมดคลัง ..ดูๆไปน่าสงสารน้องตรีเหมือนกันครับ  เศร้าจัง

..แต่ผมสงสารครูสลามากกว่า ลุ้นตรีจริงๆคงอยากช่วย5แสน .. ผมชอบจิตใจที่ดีงามของครูสลามากๆครับ  Lips Sealed
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 10:29:50 AM »

ทุกอย่างมันคือ ละคร ครับ

มัน อุปโลกน์ (suppose) กันขึ้นมา

รายการ ทุกรายการใน ทีวี จะมีอยู่ฝ่ายหนึ่ง เค้าเรียกว่า

Storyboard. คนๆนี้จะกำหนดทิศทาง รายการให้ออกมา

ไปเหนือ ใต้ ออก ตก อยู่ที่ คนๆนี้

ซึ่งฝ่าย Storyboard. จะรับโจทย์จาก ระดับ บน มาอีกที

ให้ สร้าง เรื่องราว ให้ คนดู ชวนติดตาม

เมื่อเข้าใจ กลไก ของ รายการทีวี แล้ว

ก็อย่าไป เอาเป็นเอาตายกับ เค๊ส นั้นๆ

ทุกอย่าง มันเป็นเรื่อง สมมติฐาน ที่เพื่อความบันเทิง คลายเครียด

อย่าไป ยึดติด กับ ทุกๆเรื่องที่มันเกิด

ปล่อย แล้ว ก็ วาง ครับ

เข้าไปดู ใน comments. แล้ว หดหู่กับ พี่ไทยมากๆ

โง่ ยก กำลัง 3 เลย เที่ยว ด่า แบบ แพ้แล้วคนไม่แพ้ วะ เอาไง วะ?

5555555555555555555 5555555555555

คนในต่างประเทศ ก็ ใช่ย่อย สมองหมา ปัญญาควาย ไม่แพ้พี่ไทย

บ่อยครับ ที่ ได้ยิน ข่าว ไปแข่งบอลมา คาดหวังไว้สูง กลับ แพ้ ลงจากเครื่อง

กลับบ้าน แม่ง ดักยิงให้ มันตายไปเลย นี่ แนะ  นี่ แนะ อย่า อยู่ เลย มึง

เวร.............ยก กำลัง 5

Cry

ทางที่ดี ให้สมองพัฒนา ไปในสิ่งที่แจ่มใส หา สารคดี  Documentary films. 

มาเก็บไว้ใน สมองเรา ดีกว่า ครับ

ภาษาไทยวันละ 2 คำ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์