มารับประทานอาหารเที่ยงกันครับพี่ๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 17, 2024, 04:10:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มารับประทานอาหารเที่ยงกันครับพี่ๆ  (อ่าน 1991 ครั้ง)
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 12:50:07 PM »

ส้มตำอร่อยๆครับ

CIVIC"
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน30

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 03:29:36 PM »

มีหนังหมูทอดด้วย หนูช๊อบ ชอบ   หิวๆๆๆ wav!!
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 06:42:10 PM »

อร่อยมากเลยครับ นานๆผมจะทานที  หิว
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 07:06:10 PM »

สมัยที่ผมยังอยู่ข้างมหาลัยแม่โจ้ ... มีร้านคุณป้า.. ทำส้มตำ-แอ๊บหมู-ไส้อั่ว-ต้มแซ่บขาหมู -ปลาทับทิมเผา-ลาบ ..ฯลฯได้อร่อยมากๆ ..บนโต๊ะเต็มไปด้วยผักสดๆของภาคเหนือ

คุณป้า..เริ่มจากเช่าแผงขายริมถนนเชียงใหม่-แม่โจ้เดือนละไม่กี่ร้อยบาท  เคยมาขอซื้อตู้เย็นเก่าๆจากร้านผม ไปแช่ผัก ..ผมให้ฟรีไป2ใบ

ขาย2-3ปี  มีลูกค้าประจำมากมาย คนแน่นร้านตลอด ต้องต่อคิวกันยาว.. 
  เจออีกที คุณป้าย้ายร้านจากริมถนนเชียงใหม่-แม่โจ้ ไปอยู่ในซอยวัดศรีสหกรณ์ ขายในบ้านกันเลย ..สร้างบ้านหลังใหญ่ ..ลูกน้องอีกหลายคน  ผมเคยถามแบบกระซิบๆ ว่ารายได้ตกเดือนละเท่าไร  ..คุณป้าตอบเลี่ยงๆว่าได้วันนึงไม่เท่าไร 5-6พันบาทเท่านั้นเอง

..ตกเดือนละ แสนห้า ถึงสองแสน ทีเดียวนะ ..อาชีพหนึ่งที่น่าลองเหมือนกัน  เอาแน่ เยี่ยมมาก

มาเชียงใหม่ ลองแวะมาทานกันดูนะครับ ...ร้านคุณป้าเข้าทางซอยนี้..ผมรับประกันความอร่อยครับ  Lips Sealed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์