ท่านคิดว่าตู้ลำแบบใหนที่แน่นที่สุด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 02:45:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าตู้ลำแบบใหนที่แน่นที่สุด  (อ่าน 63083 ครั้ง)
mr.uglyman
member
*

คะแนน0

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:52:51 AM »

ที่คุณนิมิตแนะนำถูกต้องที่สุด อยู่ที่องค์ประกอบ..ที่สำคัญคนปรับ...เหมือนรถอะครับรถแร๊งแรงแต่คนขับไม่ได้เรื่อง

sathiya2526
member
*

คะแนน0

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:58:20 AM »

ผมเชียตู้ลูกเต๋าครับเล่นมาก็หลายแบบมาตายที่ลูกเต๋าขนาดถระทัดรัดดีขนย้ายง่ายเสียงไม่ต้องห่วงครับได้ทั้งหนักแน่น,ไกลหรือนุ่มก็ได้ครับมันอยู่ที่เครื่องเสียงด้วยครับขยายผมใช้มอสเฟตเบสมันจะได้ลึกดีครับถ้าเป็นทรานซิสเตอร์มันไม่ค่อยนุ่มเท่าไหรและความลึกกลับรายละเอียดสียงสู้มอสเฟตไม่ได้ความเห็นส่วนตัวครับหรือเป็นว่ามอสเฟตจ่ายกระแสได้ดีกว่าลืมบอกไปผมใช้เฟตKเบอร์เดียวล้วน(จากการทดสอบที่ดีที่สุดแม้กระทั้งตู้ก็ค่อยไล่ช่องลมที่ละนิดแล้วเปิดเพลงเดิมการปรับแต่งเดิมหันหน้าตู้สวนลมแล้วเดินไปฟังให้มันลอยไกลที่สุดผมลองทุกรายละเอียดผมทำแค่เครื่องเสียงส่วนตู้อาเป็นคนทำแล้วมาลองด้วยกันวิเคราห์แก้ไข)ส่วนจะให้หนักแน่นหรือนุ่มมันอยู่ที่คอสครับผมจะทำให้ปรับความถี่ได้ส่วนตู้ของผมเป็นดอก18ที่สำคัญมันจะมีขนาดเล็กกว่าทั่วไปที่เขาเล่นกันครับบางทีมีคนทักนึกว่าดอก15และที่สำคัญมากคือดอกครับผมใช้ของp.audioครับมันแมทกับตู้นี้ที่สุดอัดได้ไม่มีแปกแต่ตอนนี้ของขาดและก็น่าจะขึ้นราคาด้วย
donda
member
*

คะแนน1

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:50:25 PM »

เยี่ยมมาก ขอบคุณ เคยใช้มาหลายแบบทั้ง W60 และเทอร์โบร์แต่ปัจจุบันใช้W120โอเคนะแต่ต้องมีองค์ประกอบดีๆเช่นลำโพงอย่างน้อยต้องเป็นเหล็กหล่อและหวัดสูงqแต่ราคาค่อนข้างแพงถึงจะอัดได้เต็มที่/ เพาเวอร์ก็มีส่วน/อุปกรณ์แต่งเสียงต่างๆต้องเข้ากันเหมือนแกงเรียงต้องใส่ผัก
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์