ออปชั่นเฟชบุ๊ค ทำงานสัมพันธ์กับเว็บบอร์ดนี้ยังไง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:16:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออปชั่นเฟชบุ๊ค ทำงานสัมพันธ์กับเว็บบอร์ดนี้ยังไง  (อ่าน 2987 ครั้ง)
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:33:09 PM »

ก่อนอื่นเรามาทำความเข้าใจเกี่ยวกับ Like กันก่อน
Like หมายถึง ชอบ , ชื่นชอบ , ถูกใจ
สำหรับคนที่กด Like ในเฟสบุ๊คเหตุผลก็คือชอบหรือเห็นด้วย ในข้อความนั้นๆ
ยกตัวอย่างเช่นข้อความนี้ ในเฟสบุ๊คผม

แล้วการกด Like เกี่ยวอะไรกับเว็บบอร์ด LSV ของเราหล่ะ

ก็ประหยัดเวลาในการพิมพ์และประหยัดเนื้อที่เซิฟเวอร์ของเราไง ไม่หน่วงเว็บบอร์ดด้วย
ปกติเราก็จะมักพิมพ์ข้อความในแต่ละกระทู้ว่า "ขอบคุณครับ" ถ้าข้อความในกระทู้นั้นโดนใจ
สำหรับกระทู้ที่เนื้อหาดีๆ บางกระทู้ มาขอบคุณกันมาก เกินกว่า 100 คน ทำให้หน่วงเว็บบอร์ดเราใช่เล่น 
ในเมื่อท่าน Adnim เพึ่มอ๊อฟชั่นนี้ให้แล้ว เราไม่ต้องเสียเวลาพิมพ์

อ๊อฟชั่นนี้ง่ายสุดๆ กด Like คลิกเดียวก็จบ แทนคำขอบคุณในแต่ละข้อความ หรือเราชอบบทความนั้นๆ นั่นเอง
และถ้าสมาชิกเว็บบอร์ดที่ถูกกด Like ในแต่ละข้อความ และโพสต่างๆ นั่นหมายถึงการประชาสัมพันธ์ไปในตัว
ถือเป็นการบอกต่อที่ทรงอนุภาพว่า ข้อความและเนื้อหาในกระทู้ของท่านนั้นสุดยอด
(ถ้าข้อความนั้นน่าสนใจ)  ก็จะมีคนกด Like เยอะมากๆ

**คนที่มีเฟสบุ๊ค สามารถกด Like ในเว็บบอร์ด LSV เราได้ทุกๆคน ถึงไม่ได้เป็นสมาชิกก็ตาม
รวมถึงตัวเราเองก็กดได้

E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:49:29 PM »

คงจะเข้าใจคร่าวๆแล้วนะครับ ว่าการกด Like คืออะไร แล้วเกี่ยวอะไรกับเว็บบอร์ดของเรา
อย่างนั้นเรามาดูวิธีกด Like ในเว็บบอร์ดของเราดีกว่า

กด Like ง่ายๆแบบนี้ ดังรูป

ถ้ากระทู้ไหน เรายังไม่กด Like จะเป็นสีฟ้า ตรงไอค่อน
เราก็กด Like ซ่ะ ถ้าข้อความนั้นโดนใจ หรือเนื้อหาดีมีสาระ
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:56:53 PM »

ถ้ากด Like แล้วจะเป็นแบบนี้
จะมีชื่อของเราที่ใช้ในเฟสบุ๊ค และรูปเล็กๆ มาโชว์
ว่าเราได้ทำการกด Like ข้อความนั้นแล้ว (แสดงถึงคำ ขอบคุณ , ถูกใจข้อความ , ชอบมากๆ อะไรประมาณนี้)

จบข่าว ว่าแล้วก็อย่าลืม Like ให้ผมด้วยนะคร๊าบบบบ ขอบคุณ  HAPPY2!!  Smiley
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 09:52:29 AM »

ถามต่อครับ..  THANK!!

..พี่กดแล้ว ต้องโพสต์อะไรในช่องนี้ครับ  Sad
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:10:07 AM »

ถามต่อครับ..  THANK!!

..พี่กดแล้ว ต้องโพสต์อะไรในช่องนี้ครับ  Sad
โพสอะไรก็ได้ครับ จะเป็นการโพสบนเฟสบุ๊คแทน โชว์ในเฟสบุ๊ค
ผมก็ยัง งงๆ อยู่ครับ เพราะโพสไปแล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
ไปดูการบันทึกกิจกรรมที่เฟสบุ๊คผม ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย  ปกติจะต้องบันทึกไว้ว่า
ไปกดไลน์ให้ใคร โพสให้ใคร อะไรประมาณนี้ครับ แต่อันนี้กลับไม่มีบันทึก ว่ามากดไลน์ให้ บอร์ด LSV
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:24:48 AM »

เพราะโพสไปแล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
ไปดูการบันทึกกิจกรรมที่เฟสบุ๊คผม ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย  ปกติจะต้องบันทึกไว้ว่า
ไปกดไลน์ให้ใคร โพสให้ใคร อะไรประมาณนี้ครับ แต่อันนี้กลับไม่มีบันทึก ว่ามากดไลน์ให้ บอร์ด LSV

..ตรงนี้แหละ ที่พี่สงสัย เพราะพี่เองสมัครเฟซบุ๊คไว้นานแล้ว แต่ไม่เคยเข้าไปโพสอะไรเลย ..พูดง่ายๆว่าใช้ไม่เป็นนั่นแหละ  Shocked

..ท่านใดลองแล้ว ได้ผลประการใดมาร่วมให้ความรู้กันได้นะครับ เพราะเสร็จโค๊ดตัวนี้แล้ว จะลงโค๊ด GOOGLE+1 ต่อครับ
kittanan_2589
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 12:01:38 PM »

เป็นตามพวกพี่ๆ ทุกประการครับ  Grin
ข้อนี้สงสัยเหมือนกัน
เพราะโพสไปแล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

ping!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์