ใครมีโปรแกรมอับวินโด้เป็นภาษาจีนบ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 05:16:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีโปรแกรมอับวินโด้เป็นภาษาจีนบ้างครับ  (อ่าน 5024 ครั้ง)
หนุ่ม
member
*

คะแนน1

จริงใจไม่ไก่กา

« เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 11:59:24 AM »

ใครมีโปรแกรมอับวินโด้เป็นภาษาจีนบ้างครับ พอดีเจ้าของเป็นคนจีน Tongue Tongue

คุณ Hahaha
member
*

คะแนน6

ได้กล้องมาใหม่เอามาถ่ายเล่นซะเลย 555

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 06:01:31 PM »

ลองไปเปลี่ยนในนี้ดูยังครับ
โดยเข้าไปที่ Control panel > Regional and ...
จะมีหน้าต่างขึ้นมา ในแท็บแรก เลือกตามรูปเลยครับ แต่ภาษาผมไม่แน่ใจนะครับว่าเป็นตัวนี้หรือเปล่า
ในรูปที่สองนี้คุณต้องได้ทำการลงภาษาต่างๆไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ในกรณีที่ยังไม่ได้ลง (แท็บยังว่างอยู่) ให้ใส่แผ่น Windows XP แผ่นที่ท่านลงไว้ แล้วเลือกแท็บ Apply แล้วรอสักครู่ เมื่อทำการลงแล้ว ถึงจะเลือกตามรูปแรกได้ ( แล้วจะกลับไปกลับมาทำไม Angry )
แล้วรูปที่สามเช่นกันครับทำตามรูป เลือกภาษาที่ต้องการ Apply แล้ว OK  หรือ OK เลยก็ได้ครับ
ลองดูครับเผื่อใช้ได้  Cheesy

จิตใจของมนุษย์นั้น ลึกๆล้วนแล้วยังคงใฝ่หาแต่ความดี
kaesa
วีไอพี
member

คะแนน46

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 10:12:19 PM »

วินโดส์XP  จะเป็นวินโดส์ที่ซัพพอร์ท มัลติแลงเควช  หรือหมายความว่าซัพพอร์ททุกภาษา   เพราะงั้น ถ้าคุณต้องการให้วินโดส์ใช้งานภาษาจีนได้  คุณต้องเข้าไปตั้งใน Regional and Langquage  โดยกำหนดให้ใช้ภาษาจีน และหลังจากตั้งแล้วต้องใส่แผ่นCD ติดตั้งวินโดส์XP ลงไปด้วยเพื่อให้วินโดส์จัดการก็อปฟอนท์ภาษาจีนลงมาในเครื่อง  ให้วินโดส์สามารถใช้งานภาษาจีนได้ครับ
คุณ Hahaha
member
*

คะแนน6

ได้กล้องมาใหม่เอามาถ่ายเล่นซะเลย 555

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 10:41:24 PM »

Wink ลืมรูปได้ไงเนี่ย  Angry  เอาใหม่นะครับ

ลองไปเปลี่ยนในนี้ดูยังครับ
โดยเข้าไปที่ Control panel > Regional and ...
จะมีหน้าต่างขึ้นมา ในแท็บแรก เลือกตามรูปเลยครับ แต่ภาษาผมไม่แน่ใจนะครับว่าเป็นตัวนี้หรือเปล่า
ในรูปที่สองนี้คุณต้องได้ทำการลงภาษาต่างๆไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ในกรณีที่ยังไม่ได้ลง (แท็บยังว่างอยู่) ให้ใส่แผ่น Windows XP แผ่นที่ท่านลงไว้ แล้วเลือกแท็บ Apply แล้วรอสักครู่ เมื่อทำการลงแล้ว ถึงจะเลือกตามรูปแรกได้ ( แล้วจะกลับไปกลับมาทำไม  )
แล้วรูปที่สามเช่นกันครับทำตามรูป เลือกภาษาที่ต้องการ Apply แล้ว OK  หรือ OK เลยก็ได้ครับ
ลองดูครับเผื่อใช้ได้ 

จิตใจของมนุษย์นั้น ลึกๆล้วนแล้วยังคงใฝ่หาแต่ความดี
หนุ่ม
member
*

คะแนน1

จริงใจไม่ไก่กา

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 06:44:08 AM »

Tongueลืมบอกไปจะให้เมนูมันเป็นภาษาจีนอ่ะครับ Tongue
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:53:13 AM »

เมนูภาษาจีน อาจจะต้องลง Chaina Pack ครับ เหมือนเมนูไทย (แต่ไม่รู้ว่าจะมีหรือเปล่านะครับ)

ปล.ที่แน่ ๆ ไวรัสหน้าจอภาษาจีน พอหาได้ง่ายครับ  Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์