เข้า google chome ไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 11:00:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้า google chome ไม่ได้  (อ่าน 1848 ครั้ง)
Diaw
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน31

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:56:22 PM »

เวลาคลิกที่ไอคอน google chome หน้าเดสท็อปปกติแล้วเราจะเข้า  google ได้เลย แต่ตอนนี้มันมีปัญหาคือ เราคลิกไอคอนมันกลับไม่ขึ้น google แต่กลับขึ้น 3BB แล้วให้เราใส่รหัส ในช่อง URL ขึ้นว่า 192.168.1.1/3bb เปิดกี่ครั้งมันก็ขึ้นแต่แบบนี้ผมไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ? แล้วผมจะแก้ปัญหายังไงครับ?  ( ขอโทษด้วยครับที่ไม่มีรูป ผมเอารูปลงไม่เป็นครับ ) ขอขอบคุณครับ

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 01:37:07 PM »

1. คลิ๊กตรง เมนูสัญลักษณ์ ตามภาพครับ

2. เลือกหัวข้อ การตั้งค่าครับ

3.มองหาขัวข้อ เริ่มต้น จากนั้นคลิ๊กหัวข้อ เปิดหน้าเว็บหรือชุดของหน้าเว็บเฉพาะ แล้วคลิ๊กที่ ตั้งค่าหน้าเว็บ ครับ

4. สังเกตุ มันจะเปิดหน้าใหม่ขึ้นมา พร้อมกับมี URL เดิมขึ้นมาด้วย แล้ว ล่างสุด จะให้มีการกรอก ชื่อเวปไซต์ ที่เราต้องการให้เป็นหน้าแรก ให้ทำการลบของเก่าออกให้หมด ครับ

5.จากนั้นพิมพ์ เวปไซต์ ที่ท่านต้องการให้เป็นหน้าแรกลงไปครับ เช่น www.google.co.th แล้วคลิ๊กที่ปุ่ม ตกลง เป็นอันเสร็จครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์