วิธีสมัคร Facebook
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 08:18:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีสมัคร Facebook  (อ่าน 2607 ครั้ง)
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 07:37:30 AM »

สิ่งที่ต้องเตรียมก่อนการสมัครก็คือ อีเมล์ ครับ จะเป็น Gmail, Hotmail, Yahoo! หรืออีเมล์ใดๆ
ก็ได้และ ไม่ควรนำอีเมล์สำคัญๆมาใช้ในการเล่นเฟสบุ๊ค ครับ เป็นต้นว่าอีเมล์ติดต่องาน
หรืออีเมล์บริษัท

ทั้งนี้ ก็เพราะตลอดการเล่น Facebook เราจะต้องใช้อีเมล์นี้รับข้อมูลที่ส่งมาจากบริการของ Facebook
อยู่บ่อยๆครับ ถ้าเราใช้บริการเฟสบุ๊คบ่อยแค่ไหนก็ Inbox ของเราก็จะยิ่งรับข้อมูลมากขึ้นครับ
ซึ่งจะทำให้เราเกิดความรำคาญได้ครับ
เอาล่ะทีนี้ก็ถึงเวลาเริ่มต้นสมัครเล่น Facebook กันเสียที ตามขั้นตอนดังต่อไปนี้ครับ

1. เข้าที่เว็บไซต์ facebook.com

2.คลิกที่ ภาษาไทย (ขออนุญาตใช้งาน Facebook ในแบบภาษาไทยครับ)

3.กรอกรายละเอียดของเรา ให้ครบทุกช่อง ถ้าเป็นไปได้ควรกรอกให้ตรงกับความเป็นจริง โดยเฉพาะ อีเมล์ ครับ

E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 07:45:03 AM »

4.พิมพ์ตัวอักษรที่เรามองเห็น จากนั้นให้คลิกปุ่ม ลงทะเบียน ครับ

5. คลิกที่ ข้าม

6. ถ้าไม่ต้องการค้นหาเพื่อน คลิกที่ ข้ามขั้นตอนนี้ สามารถเพิ่มทีหลังได้

7. กรอกข้อมูลส่วนตัว หรือถ้าไม่กรอกก็คลิกที่ ข้าม

8. เพิ่มเพื่อนที่รู้จัก ถ้าไม่มีก็คลิกที่ ข้าม

E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 07:50:57 AM »

9.อัพรูปตัวเอง ถ้าไม่อัพรูปคลิกที่ ข้าม (เราสามารถอัพทีหลังได้ครับ)

10. จะปรากฏแถบข้อความแจ้งกับเราว่า ได้ส่งคำขอการยืนยันการสมัครจากทีมงาน Facebook ไปยังอีเมล์ของเรา (อีเมล์ที่กรอกตอนสมัคร) ให้เรารีบไปเช็คอีเมล์ได้เลยครับ

11.เปิดเช็คอีเมล์ใน Inbox เราจะพบว่ามีอีเมล์มาใหม่อยู่ 2 ฉบับ ให้เราคลิกเปิดอ่านอีเมล์หัวข้อ การยืนยันชื่อเข้าใช้งาน Facebook ดังรูป

12.คลิกลิงค์ยืนยันการสมัครได้เลยครับ

13.การสมัครได้รับการยืนยันแล้ว ให้คลิก ตกลง ครับ

14.จะกลับเข้าสู่หน้าเว็บ Facebook อีกครั้ง ซึ่งหน้าตาอาจจะยังดูแปลกๆ นิดหน่อยครับ เนื่องจากเรายังไม่มีเพื่อนเล่นFacebook กับเรา

ขั้นตอนสมัคร Facebook ก็จบแต่เพียงเท่านี้ครับ และทุกครั้งที่เล่น Facebook เสร็จแล้วก็อย่าลืม ออกจากระบบ อย่างถูกวิธี

ขอบคุณบทความดีๆจาก :Kapook
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์