samsung 13 kg รุ่น WA15G4S ขึ้นE01 ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 08:45:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: samsung 13 kg รุ่น WA15G4S ขึ้นE01 ครับ  (อ่าน 5078 ครั้ง)
peppermint
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:10:35 AM »

samsung 13 kg รุ่น WA15G4S ผมซื้อมือสองมาทำเป็นเครื่องหยอดเหรียญครับ
อาการคือ กด Sw. Power แล้วไม่มี status อะไรเลยครับ ลองกดทุกปุ่มก็เงียบครับ
ยกเว้นกดปุ่มdelay start ครับ กดแล้ว Diasplay หน้าจอขึ้น E01  ครับ

อาการดังกล่าวเคยเกิดมาแล้วเมื่อเดือนที่แล้วครับ เลยถอดเอาเฉพาะ PCB ไปซ่อมที่อมร
เหมาจ่ายหมดไป 800 บาท มาเดือนนี้เป็นอีกแล้วครับ อาการเดิมเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ
จะแก้ยังไงครับไม่อยากเอาไป อมรแล้วครับ เสียทั้งค่าเดินทางเสียเวลา  กลัวว่าไปซ่อมามาเดือนหน้าจะเป็นอีก

ทำธรุกิจเครื่องซํกผ้าหยอดเหรียญ ยังไม่ทันจะคืนทุนเลยครับ เดี๋ยวซ่อม เดี๋ยวซ่อม บ่อยมากๆๆ   

ถ้าซื้อบอร์ดใหม่เล ยผมเห็นใน web ก็ประมาณ 1800-1900 ครับ  หาข้อมูลดูให้เช็คที่ SW.อาจจะชื้น
ผมก็ลอง เอาไดมาเป่าๆก็ยังไม่หายครับ แนะนำด้วยครับ     

peppermint
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 02:20:38 AM »

มันขึ้นแบบนี้อะครับเวลาไปกดที่ delay start  แต่ปุ่มอื่นๆ เงียบหมดครับไม่มีไฟโชว์สถานะขึ้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์