ขอรบกวน อีกสักครั้งแอร์การ์ด ทรูมูฟ เอช จากเซเว่น 990 บาท
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:03:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวน อีกสักครั้งแอร์การ์ด ทรูมูฟ เอช จากเซเว่น 990 บาท  (อ่าน 28105 ครั้ง)
Sadayu
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:03:03 AM »

ผมซื้อ แอร์การ์ด ทรูมูฟ เอช จากเซเว่น 990 บาท ใช้เน็ทฟรีเท่าราคาตัวมัน จัดการข้าติดตั้งจนมีสัญลักษณ์หน้าจอ  กรอกข้อมูลส่วนตัวต่างๆเรียบร้อย
   ในรายการอำเภอ ตำบล มีในฐานทรูมูฟหมด แสดงว่า ตำบลที่เราอยู่ มีสัญญาณแล้วใช่ไหมครับ
   แต่พอคลิกที่สัญรูปเพื่อเข้าหาเว็บ ไม่เข้าครับ เจอแต่เว็บของ ทรู อยู่อย่างนั้น วินโดว์ส ที่ผมใช้ก็  7  64 บิทที่ท่านรู้นั่นแหละ  ผมไปอ่านในคู่มือ เขาบอกไว้ว่า
   สำหรับ XP จะมีเทคนิคการเข้าใช้แบบสมบูรณ์อย่างไร ขอความรู้อย่างละเอียดก็จะเป็นพระคุณยิ่งครับ

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:18:22 AM »

เดือนที่แล้วผมก็ใช้usbแอร์การ์ดรุ่นxpอยู่เหมือนกัน(ก่อนใช้งานต้องinstallก่อน+โทรแจ้งdtacเพื่อสมัครใช้งานเน็ตรายเดือน) ใช้งานกับwinxpไม่มีปัญหา ..
  แต่พอลองเอาไปใช้กับโน๊ตบุ๊คwindows7 จะใช้งานได้ไม่นานก็จะตัดเองทุกที.พยายามติดตั้งในโน๊ตบุ๊คอีกตัวที่ใช้windows7 ก็ไม่หาย..ยอมแพ้ครับ
.. ไปปรึกษาร้านขายแอร์การ์ดแนะนำให้ใช้MIFI ..รับ3Gได้ กระจายเน็ตwifiได้5เครื่อง ความเร็วดูยูทูปได้สบายๆ....399บาท/เดือน ตอนนี้ใช้อยู่.. ผมคิดว่าคุ้มนะครับ  HAPPY2!!

Sadayu
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:35:27 PM »

ขอบคุณช่างเล็กๆมากครับ  คือเมื่อเราติดตั้งเสร็จ  เรารต้องโทรไปติดต่อ อะไรที่ไหนบ้างครับ
        หรือเราต้องไปเติมตังค์ก่อน จึงจะได้โบนัส 990 คืนมา และหากเราลงสำเร็จ หน้าตามันจะเป็นยังไงครับ
        wi-fi แถวบ้านผมยังไม่มีหรอกครับ  ห่างอำเภอเกือบ 20 กิโล

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 01:07:44 PM »

เช็คเงินในsimก่อนครับ ว่าเหลือเท่าไร ..พอไหมในการสมัครใช้เน็ตunlimited

หากใช้sim dtac โทรไปสมัครที่ 1678 (ครั้งละ3บาท..บางครั้งต้องรอนานหน่อย) ..อย่าทำรายการอัตโนมัตินะครับ เพราะผมเคยทำแล้ว สมัครunlimitedรายเดือนunlimited แต่ทางdtac เล่นคิดเงินรายนาทีเลย .. 1,000 กว่าบาท หมดใน2-3วัน  .. ต้องระวังเงินกินเปล่าตรงนี้ด้วยครับ ผมคิดว่าโดนกันทั่วประเทศ ประชาชนเสียเงินจุดนี้ไปหลายร้อยล้านอย่างแน่นอน  cry2!!

ให้สมัครกับพนักงานโดยตรง  ส่วนมากเป็นผู้หญิง ..บางคนคงอารมณ์เสียมาจากบ้าน คุยกันไม่ค่อยรู้เรื่อง .. บอกเขาเลยว่าต้องการโอนสายหาพนักงานคนอื่นที่อารมณ์แจ่มใส ยินดีแนะนำเราจะดีกว่าครับ

เมื่อหาคู่สนทนาที่น่าคุยได้แล้ว ก็บอกรายละเอียดของเราไป ที่่เหลือพนักงานจะทำรายการให้เราทั้งหมด .. รอsmsยืนยันการใช้งานครับผม  HAPPY2!!

อ้างถึง
wi-fi แถวบ้านผมยังไม่มีหรอกครับ  ห่างอำเภอเกือบ 20 กิโล
ผมก็ห่างอำเภอเกือบ 20 กิโลเหมือนกันครับ ..สัญญาณมาถึงครับ   Embarrassed
Sadayu
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 03:52:04 PM »

ขอบคุณ          ขอบคุณ         ขอบคุณ
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 03:25:32 PM »

ผมซื้อ แอร์การ์ด ทรูมูฟ เอช จากเซเว่น 990 บาท ใช้เน็ทฟรีเท่าราคาตัวมัน จัดการข้าติดตั้งจนมีสัญลักษณ์หน้าจอ  กรอกข้อมูลส่วนตัวต่างๆเรียบร้อย
   ในรายการอำเภอ ตำบล มีในฐานทรูมูฟหมด แสดงว่า ตำบลที่เราอยู่ มีสัญญาณแล้วใช่ไหมครับ
   แต่พอคลิกที่สัญรูปเพื่อเข้าหาเว็บ ไม่เข้าครับ เจอแต่เว็บของ ทรู อยู่อย่างนั้น วินโดว์ส ที่ผมใช้ก็  7  64 บิทที่ท่านรู้นั่นแหละ  ผมไปอ่านในคู่มือ เขาบอกไว้ว่า
   สำหรับ XP จะมีเทคนิคการเข้าใช้แบบสมบูรณ์อย่างไร ขอความรู้อย่างละเอียดก็จะเป็นพระคุณยิ่งครับ
ต้องโทรไปถ้าเป็นซิมเปิดใหม่ ควรโทรไปแจ้งที่ 1331 ก่อนครับ ไม่แนะนำการทำรายการผ่านเวปไซค์ครับ  Smiley
member
*

คะแนน673

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 03:28:22 PM »

ไม่แน่เสมอไปครับ Node ของ True move กับ True move H 3G+ คนละต้นกันครับ  Smiley

member
*

คะแนน673

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 04:02:17 PM »

ขอบคุณช่างเล็กๆมากครับ  คือเมื่อเราติดตั้งเสร็จ  เรารต้องโทรไปติดต่อ อะไรที่ไหนบ้างครับ
หรือเราต้องไปเติมตังค์ก่อน จึงจะได้โบนัส 990 คืนมา และหากเราลงสำเร็จ หน้าตามันจะเป็นยังไงครับ

ถ้าเปิดซิมใหม่ เอาชัวร์ ๆ ให้โทรเข้าที่เบอร์ 1331 ครับ หากการลงโปรแกรมสำเร็จ และเชื่อมต่อสำเร็จ จะเป็นดังภาพครับ (ผมใช้ Windows 7 Ultimate 32 bit)

member
*

คะแนน673

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 04:08:27 PM »

ทดสอบสปีด ....อยู่ห่างจาก Node 3G ประมาณ 3.87 กิโลเมตร  Smiley

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:17:46 PM »

เดือนที่แล้วผมก็ใช้usbแอร์การ์ดรุ่นxpอยู่เหมือนกัน(ก่อนใช้งานต้องinstallก่อน+โทรแจ้งdtacเพื่อสมัครใช้งานเน็ตรายเดือน) ใช้งานกับwinxpไม่มีปัญหา ..
  แต่พอลองเอาไปใช้กับโน๊ตบุ๊คwindows7 จะใช้งานได้ไม่นานก็จะตัดเองทุกที.พยายามติดตั้งในโน๊ตบุ๊คอีกตัวที่ใช้windows7 ก็ไม่หาย..ยอมแพ้ครับ
.. ไปปรึกษาร้านขายแอร์การ์ดแนะนำให้ใช้MIFI ..รับ3Gได้ กระจายเน็ตwifiได้5เครื่อง ความเร็วดูยูทูปได้สบายๆ....399บาท/เดือน ตอนนี้ใช้อยู่.. ผมคิดว่าคุ้มนะครับ  HAPPY2!!

ตัว Pocket Wifi ที่พี่เล็กว่าแชร์ได้ 5 เครื่อง  ไม่ต้องหาซื้อมาก็ได้ครับ 
ถ้ามีมือถือที่เป็นสมาร์ทโฟนพวก android  พวก ios  สามารถแชร์ wifi hotspot ได้เลย ไม่ต้องเสียตังค์ซื้ออีก
ผมก็ใช้มือถือนี่แหละแชร์เน็ตให้ notebook และมือถือเครื่องอื่นๆ ไม่ต้องพกแอร์การ์ดให้ยุ่งยาก
ใช้ได้ทั้งมือถือและเน็ต 

แต่ถ้าอยากได้แบบ Pocket Wifi  ของ ais และ true เห็นมีจำหน่าย แต่คลื่นใครคลื่นมัน
จะเอาแบบรองรับ 3G ทุกคลื่น ก็เห็นของ Huawei ก็แพงหน่อย เพิ่มตังค์อีกนิดได้มือถือที่แชร์เป็น hotspot ได้เลย  Tongue

หรือจะใช้แบบนี้ก็ได้ น่าจะรับส่งสัญญาณได้ดีกว่า ถ้าไม่ต้องเคลื่อนย้ายหรือพกพาไปไหน D-LINK 300N 3G ( DWR-112 ) ตัวน้องๆ โมเด็มไวเลส แต่ใสซิมแทน  (ที่ร้าน JIB ขายอยู่ที่ 1290)

ผมใช้ air card 3g ของ i-mobile ตัวที่ลดในโลตัส เหลือ 900 ใช้กับ windows7 ตลอดก็ไม่หลุดนะพี่
ขึ้นอยู่กับสัญญาณด้วย แรงหรือเปล่า  แต่ตอนนี้ใช้มือถือเป็น wifi hotspot แทนแล้วโชคดีมีเครือข่าย 3G ของ TOT
เลยได้ใช้เน็ตราคาถูกหน่อย  รองเช็คดูครับ ตามตัวเมืองใหญ่ๆ ถ้ามีสัญญาณสามารถซื้อมาใช้ได้ 
เป็นคลื่นความถี 2100MHz  แอร์การ์ดส่วนมากรองรับ  มีบริษัทลูกหลายบริษัทที่เป็นตัวแทนจำหน่ายให้ TOT
เช่น i-mobile 3GX, MOJO 3G, 365-3G, IEC 3G, .i-kool 3G  โปรถูกมาก 500mb/99บาท (M ละ 40สต.)   

ส่วนของ true ที่ขายใน 7-e 990บาท เคยลงให้พรรคพวก เป็น windows 7  ก็ใช้งานได้นะ

ตรวจสอบพื้นที่ให้บริการได้นี่.. http://icoverage.tot3g.net

Sadayu
member
*

คะแนน1

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 06:45:54 PM »

ผมลองเช็คสปีดดูที่ร้านใกล้ตัวอำเภอ ดาวน์โหลดสปีดได้ 2.75 อัพโหลดได้ 3.90 น้องเจ้าของร้าน แจ้นไปใช้เลย
   แต่ที่ทำงานที่ผมไปใช้อยู่ ดีกว่าเน็ทฟรีของ สพฐ.นิดเดียว จะดูคลิปไหลลื่นไม่ได้เลยครับ
Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 12:59:57 PM »

ตัวนี้เคยแนะนำให้ลูกค้าเหมือนกัน ใหม่ๆไวดี  แต่หลังๆลูกค้าบ่นกันอุบ บอกมันช้ามันอืดมาก ต้องดูเงื่อนไขการใช้งานดีๆครับ มีดอกจันทร์เล็กๆเป็นเงื่อนไขอยู่
สรุปไวได้ไม่เกิน2-3วัน วิ่งเป็นเต่าคลานเหมือนแอร์การ์ดทั่วไปเหมือนเดิมครับ หลังๆไม่แนะนำให้ใครเลย เพราะไวแต่ตอนเทส พอหมดโปรก็นะ.... ทำใจ...

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
Sadayu
member
*

คะแนน1

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 01:58:16 PM »

ขออภัยครับ ตัวเลขอัพโหลดที่ถูกคือ 3.25 ครับ  จะใช้รายเดือนสมัครยากจัง พอเราลงบอกแบบเติมเงิน
      การตอบรับมาปรู๊ดเลย แบบอันลิมิททิดนี่ เติมเดือนละ 650 กับเน็ทอืดๆอย่างที่ผมว่า มันก็แพงไปครับ อยากขอ
      คำแนะนำจากทุกท่านครับ  ขอบคุณท่านวินัยมากครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 01:53:01 PM »

ดีมั๊ย แอร์การ์ด จาก 7/11 ถ้าใช้ในกรุงเทพ..วินโดว์7 หละ มีปัญหารัยป่าว ครับ
member
*

คะแนน673

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 04:22:26 PM »

ดีมั๊ย แอร์การ์ด จาก 7/11 ถ้าใช้ในกรุงเทพ..วินโดว์7 หละ มีปัญหารัยป่าว ครับ
ใช้ดีตามสมควรครับ กับ Windows7 ไม่มีปัญหาครับ  Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์