เครื่องซักผ้าออโต้โตชิบ้ารุ่น aw-8590st LEDกระพริบสลับไปมา
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:53:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้าออโต้โตชิบ้ารุ่น aw-8590st LEDกระพริบสลับไปมา  (อ่าน 10777 ครั้ง)
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:11:46 PM »

้้ เครื่องซักผ้าออโต้โตชิบ้ารุ่น aw-8590st  กด  onแล้วLEDกระพริบสลับไปมา  ระหว่าง
ช่อง  course(โปรแกรม)led4หลอด ทั้งช่องเลย กับ  detergent (ระดับผงซัก
ฟอก)หลอดledช่องบนสุด 

สภาพใหม่ใช้ไม่ถึงปี  มีรอยหนูกัดแต่ต่อเรียบร้อยแล้ว  บรอดเป็นรุ่นแสดงผล
ด้วยLED     ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ งง

ตื่นๆๆๆๆ

kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:37:56 PM »

หายไปนานเลยนะ    ดูวงจรเช็คระดับน้ำและต่อสายที่หนูกัดให้แน่น จะให้ดีเปลียนสายตั้งแต่ต้นทางถึงปลายทาง(อย่าต่อระหว่างทาง)
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:50:02 AM »

ขอบคุณมากครับพี่กล้วย lv!    เดี๋ยวจะกลับไปดูอีกทีครับ

ไม่ได้หายไปไหนหรอกครับพี่...   ผมก็วนเวียนตามแถวนี้แหละครับ
ช่วงนี้พอดีเกิดความเปลี่ยนแปลงนิดหน่อยกับตัวผม  คือเส้นผมเปลี่ยนสีจากดำเป็นขาว  หลายเส้นเลย
ยังทำใจไม่ได้  รู้สึกว่ามันมาก่อนวัยอันควรอะครับพี่กล้วย    cry2!!

ยังไงเดี๋ยวกลับมารายงานผลอีกทีครับ  3วันคงได้เรื่อง

ตื่นๆๆๆๆ
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 11:04:48 PM »

้เหมือนเดิม  แต่ได้ไปหาอ่านจาก  เวปอีคลับที่พี่กล้วยได้ไปโพสไว้ว่า  ให้ลอง
ถอด  ic  เมมโมรี่  ออกแล้วเปิดเครื่อดู  จากนั้นแล้วค่อยประกอบกลับ  ผมก็ได้ลองทำ
ตามดู  แต่ในระหว่างที่ถอดอยู่นั้นก็ได้กดใช้งานดู  ก็ใช้ได้  สั่งอบได้  จากนั้น
ผมก็สั่งปิดเครื่อง  แล้วถอดปลั๊กเชื่อมic  กลับตามเดิม  ปรากฎว่าเหมือนเดิม
 ทำอย่างนี้  3-4 รอบแต่ไม่ผ่านครับ

จากนั้นก็พอดำน้ำไปได้   ไปหยิบบรอดโตชิบ้ารุ่นคล้ายๆกันจับเปลี่ยน  ic เมม
เปิดเครื่องมาใช้ได้เลยครับหายเออเรอไป

ตื่นๆๆๆๆ
toom555
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 12:00:49 AM »

สรุปมันเป็นอะไรครับ พอดีผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกัน
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 12:40:34 PM »

ของคุณมันคนละอาการกัน   (ตอบไปแล้ว)    อันที่จริง ของลุงดอน   ใช้วิธี รีเซ็ต ก็ได้
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:50:40 AM »

พี่ครับขอวิธีรีเซ็ตด้วยครับ   
มาอีกเครื่องแล้ว  แต่มาครั้งนี้บางครั้งก็กระพริบต้องมาปิดแล้วเปิดใหม่แล้วบางครั้งก็ไม่พริบ
แต่พอไม่กระพริบก็กดได้ปกติ  เฟรตเช่อลองเปลี่ยนและเชื่อมดูแล้วที่ขั้วดูแล้วก็เหมือนเดิม
ซ็อกเก็ตที่บรอดก็สอาดดีครับ

รุ่นนี้เป็นแบบLED อย่างเดียว

ตื่นๆๆๆๆ
TLE.
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 09:26:56 PM »

ลองจั้มสวิกฝาถังดูก่อนครับ หายไหม

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 06:02:27 PM »

ขอโทษทีครับไม่เข้ามาตอบเลย  ส่งเครื่องส่งคืนตามสภาพเดิมครับ
เค้าบอกว่าก่อนหน้านี้ไม่ติดเลย  แต่พอมาที่เรากลับติด  แต่เพี้ยนๆเป็นบางครั้ง
ก็ได้แนะนำไปว่าถ้าเปิดเครื่องครั้งไหนแล้วเครื่องร้องเออเร่อก็ให้ปิดแล้วเปิดใหม่ครับ

ตื่นๆๆๆๆ
boss1
Full Member
member
**

คะแนน11

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 08:30:56 AM »

ของผมเป็นเหมือนกัน กด on ปุ๊บ มอเตอร์ปันหมุนทันที โซลินอยล์เรียกน้ำเข้าสั่น และสัก 3 วินาที LED สลับไปมาและตัดดับไป สิ่งที่ทำเเล้ว
1.เช็คเฟรสเชอร์ พร้อมเปลี่ยนตัวไหม มีไฟมาพร้อมความถี่มา ( ตอน on เครื่อง ก่อนตัดขึ้น error )
2.จั๊มสวิตช์ฝาถัง ที่ต่ออนุกรมกับสวิตช์แม่เหล็ก
3.ไตรแอค 4 ตัวถอดออกมาเช็คแล้วปกติ
4.แต่มีการเปลี่ยนหม้อแปลงใหม่ ใช้ไฟออก 15vac( โดนซ่อมมาก่อน )
5.ทดลองถอด Eeporm ออกเเล้วเปิดเครื่อง มอเตอร์หมุนทันทีไปทางเดียว ไม่ตัด กดเลือก Function ต่างๆได้ on/off ได้ แต่มอเตอร์ยังคงหมุ่นอยู่ ใส่กลับเข้าไปก็เหมือนเดิม
#...ไม่ทราบว่ามีท่านใดเจอแบบนี้แล้วแก้ไขยังไงคับ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์