samsung แท่น KSCA
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:27:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: samsung แท่น KSCA  (อ่าน 2014 ครั้ง)
akekarint+
สนับสนุนLSV+
member

คะแนน101

« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 01:06:33 PM »

อาการ ดังรูปภาพครับ  ภาพเป็นสีชมพู ด้านข้างครับ  ลองเอาแม่เหล็กมาล้างก็ไม่หายครับ  ตัว สี่เหลี่ยมดำๆผมเปลี่ยนแล้วครับ  จับที่ตัวร้อนมากๆเลยครับ แตะไม่ได้เลยครับ  รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ เปิดภาพเสียงปกติครับ เปิดนานๆสีชมพูจะขยายใหญ่ขึ้นครับ 

kaichon
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 02:57:27 PM »

น่าจะเกี่ยวกับสนามแม่เหล็กนั่นแหละครับหาดูดีๆเดี๋ยวก็เจอ
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 05:22:15 PM »

อาการแบบนี้น่าจะ  ping!
1 เครื่องได้รับความกระทบกระเทือน(อาจจะทำตก)ทำให้ปืนอิเล็คตรอนยิงไม่ตรงเป้า
1 เครื่องอาจจะจัดตั้งเรียงกันไว้กับตู้ลำโพงเพื่อความสวยงามของเจ้าของเครื่องเลยล้างสนามแม่เหล็กไม่ออก
3 น่าจะมีการซ่อมมาแล้วโดยการเปลี่ยนโย๊คที่ไม่ใช่เบอร์เดิม
4 หรือขด ดีเก๊าซิ่งขาด (ข้อนี้ไม่เคยปรากฎ)
5 ลองขยับตั้งโย๊คใหม่ดู(ของเก่าอาจจะเคลื่อน)
6 ทดลองเอาทั้งจอ+โย๊คของเครื่องอื่นมาใส่ลองดู
7 ยังคิดไม่ออก
akekarint+
สนับสนุนLSV+
member

คะแนน101

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 10:48:23 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ ต้องขอโทษครับน่าจะเป็นความไม่รู้ของผมเอง คือ ผมยกจากอีกที่มาวางแล้วผมหมุนทีวีใส่ฝาหลังจากนั้นผมก็หมุนกลับมา ให้หันหน้า มาทางตัวเรา จากนั้นผมก็ลองเปิด อาการสีเลอะข้างก็เลยมี แต่ตอนนี้ผมเปิดใหม่โดยไม่ได้ไปขยับตัวทีวี ตั้งแต่เมื่อวาน ที่ถอดปลั็๊กออก วันนี้ตอนเช้าเปิดลองดูไม่มีสีเลอะอีกเลยครับ  ต้องขออภัยในความไม่รู้ด้วยครับ ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์