tv samsung ksda ไม่จำค่าเซอร์วิสโหมด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 04:51:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: tv samsung ksda ไม่จำค่าเซอร์วิสโหมด  (อ่าน 2382 ครั้ง)
pun♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน58

ความสำเร็จจะเป็นของเราได้ก็ต่อเมื่อเราตั้งใจทำ

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 06:54:00 PM »

อาการคือภาพเว้าข้างครับ เข้าไปแก้ค่าในโหมดภาพปรกติแต่พอออกแล้วปิดเครื่องถอดปลั๊ก แล้วเสียบปลั๊กเปิดมาใหม่ภาพก็เว้าเหมือนเดิมครับ ไม่ทราบว่าต้องกดปุ่มใหนอีกหรือเปล่าเพื่อให้เครื่องบันทึกค่าลงไอซีเมมโมรี หรือเป็นเพราะไอซีเสียครับทำให้ไม่บันทึกลงไอซี รบกวนท่านอาจารย์และเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบพระคุณครับ Cheesy Cheesy

pum-phuket
Full Member
member
**

คะแนน90

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 07:17:19 PM »

ก่อนปิดสวิชต้องสั่งแสตนบายก่อนนะครับ
ถ้าทำอย่างนี้แล้วก็ต้องลองเปลี่ยนใหม่ลงข้อมูลใหม่ดุู
ถ้ายังไม่ได้ก็คงตัวสั่งการหละครับ

นายอานนท์ ทองชนะ
ร้านเอเซียอิเล็กทรอนิคส์
16/7 หมู่ 3 ถ.เจ้าฟ้า(ตะวันออก) ต.วิชิต อ,เมือง จ.ภูเก็ต รหัส 83000
โทร 081-8920866
pun♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน58

ความสำเร็จจะเป็นของเราได้ก็ต่อเมื่อเราตั้งใจทำ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 08:48:59 AM »

ขอบคุณครับท่าน pum-phuket ไม่จำเหมือนกันครับ  เดียวจะลองลงEprom ใหม่แต่ต้องซ่อมเครื่องอัดโปรแกรมก่อนครับน้ำท่วมครั้งก่อนสนิมเกาะเต็มไปหมดครับ.. Cheesy Cheesy
Manow
member
*

คะแนน7

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 11:18:34 AM »

อาการคือภาพเว้าข้างครับ เข้าไปแก้ค่าในโหมดภาพปรกติแต่พอออกแล้วปิดเครื่องถอดปลั๊ก แล้วเสียบปลั๊กเปิดมาใหม่ภาพก็เว้าเหมือนเดิมครับ ไม่ทราบว่าต้องกดปุ่มใหนอีกหรือเปล่าเพื่อให้เครื่องบันทึกค่าลงไอซีเมมโมรี หรือเป็นเพราะไอซีเสียครับทำให้ไม่บันทึกลงไอซี รบกวนท่านอาจารย์และเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบพระคุณครับ Cheesy Cheesy
เยี่ยมมาก
หลังจากปรับโหมดเรียบร้อยแล้ว ก่อนออกจากโหมด ให้มีที่ Reset ทุกครั้ง...

ร้านพจน์รุ่โรจน์อีเลคโทรนิคส์...
อยุธยา...
SKY-pojrongrojelectronic  Maanfun@thaimail.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์