รบกวนถามเรื่องเครื่องชาร์ตของไขควงไฟฟ้าครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 05:07:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องเครื่องชาร์ตของไขควงไฟฟ้าครับ  (อ่าน 3155 ครั้ง)
khochpak
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:40:33 PM »

เพื่อนซื้อ Dewalt มาฝากจากอเมริกา แต่ว่ามันใช้ไฟ 120 มีวิธีแปลงหรือแก้ไขวงจรให้มันใช้ไฟ 220 ได้หรือไม่ครับ หมายถึงดัดแปลงตัวเครื่องชาร์ตที่ให้มาไม่ใช่ซื้อตัวแปลงไฟอ่ะครับ ขอบคุณครับ

taonew
member
*

คะแนน15

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 05:10:41 PM »

หาหม้อแปลง ที่เอาต์พุต ออกมาเท่ากัน ที่อินพุตเป็นของไฟ 220v มาใส่แทนน่าจะได้นะครับ ผมกำลังจะลองอยู่เหมือนกัน

ยังไงขอเสียงผู้รู้มาแนะนำอีกน่าจัชัว

ผมขอรบกวน  คุณ khochpak  วัดไฟ เอาต์พุตของหม้อแปลงในตัวแท่นชาร์ต ให้หน่อยได้มั้ยครับ พอดีของผมมันเสีย และดันไม่มีบอกบนตัวหม้อแปลงว่ากี่โวทด้วย ไม่รู้จะซื้อเท่าไหร่มาใส่  แต่เอาท์พุตที่เสียบแท่นชาร์ตของผมเป็น 18v dc
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์