ขอวิธีการลงไดร์เวอร์การ์ดจอ ASSUS GT 430
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 05:07:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการลงไดร์เวอร์การ์ดจอ ASSUS GT 430  (อ่าน 11423 ครั้ง)
Mr.Amnuay
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:45:39 AM »

ขอวิธีการลงไดร์เวอร์การ์ดจอ ASSUS GT 430 หน่อยครับพอดีผมกำลังหัดประกอบคอม เมื่อวันก่อนไปซื้อการ์ดจอมาแต่ผมไม่พื้นฐานการลงไดร์เวอร์ ผมจึงมาขอความกรุณาจากผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำผมหน่อยเถอะครับ

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 06:32:11 AM »

แผ่นไดร์เวอร์ เขาให้มาพร้อมการ์ดจอไงครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
kittanan_2589
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 06:35:36 AM »

ของผมที่ทำนะครับ

ผมก็จะเอาแผ่นที่ได้มากับ การด์จออ่ะใส่เข้าไปในไ ดร์ดีวีดีหรือไดร์ซ๊ดีนะ
แล้วก็อ่านนิดนึงแล้วกด ๆตามไปเรื่อย ๆ แล้วรีสตาตร์เครื่องครับ Tongue

หรือท่านอื่นว่าอย่างไรมั่งครับ

hnow007 ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน47

อยู่แบบพอเพียง

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:54:14 AM »

น่าจะติดตั้งสำเร็จแล้วนะครับ เพราะว่าการติดตั้งไดรเวอร์การ์ดจอ เมื่อเสร็จสิ้นกระบวนการ ระบบก็จะให้เรา รีสตาร์ทเครื่อง
Mr.Amnuay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 01:12:04 AM »

ขออภัยทุกๆท่านด้วยครับที่มาตอบช้าพอดีผมพึ่งเลิกจากงานมากว่าจะได้เล่นคอมก็ประมาณ 4 ทุ่ม  ตอนนี้ผมติดตั้งไดร์เวอร์ได้แล้วแต่มีปัญหาคือ ผมเอาแผ่นไดร์เวอร์ออกจากเครื่องไม่ได้ครับ กดยังไงก็ไม่ออก ช่วยบอกวิธีเอาแผ่นออกหน่อยครับ
          ขอโทษครับขอถามต่ออีกนิด พอดีตอนผมลงไดร์เวอร์เสร็จมันมีข้อความขึ้นมาทางขอบด้านล่างขวามือเป็นสัญลักษณ์เหมือนโล่นักรบสีแดงและมีกากบาทข้างใน และมีข้อความว่า
You computer might be risk
No firewall is turned on
Click this balloon to fix this problem.
มันหมายถึงอะไรครับ และมันเกี่ยวกับการลงไดร์เวอร์หรือเปล่าครับ และถ้ามันเกี่ยวผมจะต้องทำอะไรบ้างครับ ตอนนี้คงนอนหลับกันหมดแล้วเดี่ยวพรุ่งนี้ผมจะเข้ามาอ่าน  ขอบคุณครับ
VALUE
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 02:29:00 AM »

ping! ping! try!! try!!.................. เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก ping! ping! try!! try!!
sports
member
*

คะแนน712

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 06:44:05 AM »

ถาดไม่ออก   เอาคลิปหนีบกระดาษมากางออกแล้วยัดเข้ารูเล็กๆด้านหน้า ดันลึกๆ ถาดจะเปิดออกได้
               ถ้าจะแก้ถาวรก็เปลี่ยนสายพานตัวเล็กๆสีดำด้านหน้าถาด เปิดถาดค้างไว้แล้วจะเห็น
ให้ไปเปิด Firewall โดยคลิกตรงข้อความนั้นแหละ จะมีกรอบให้ติ๊กเปิด firewall

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
Mr.Amnuay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 01:41:48 AM »

ตอนนี้โล่นักรบสีแดงหายไปแล้วครับแต่ว่าเปลี่ยนเป็นโล่สีเหลืองแทนอยู่ตรงขอบด้านล่างมุมขวาของจอพอผมคลิกตรงรูปโล่มันก็มีข้อความขึ้นว่า
                                             Automatic update
                                   How do you wont to install update ?
                                       windows found 6 updates.
ผมต้องทำยังไงต่อครับและโล่สีเหลืองมันหมายถึงอะไร? มันมีผลมาจากการที่ผมลงไดร์เวอร์หรือเปล่าครับ ?
ท่านใดพอจะทราบช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:37:27 PM »

มันไม่เกี่ยวอะไรกับคุณลงไดร์เวอร์หรอกครับ

มันเป็นเพราะคุณอ่านภาษาอังกฤษไม่เข้าใจ อ่อนภาษา
ตอนสมัยเป็นเด็กครูบาอาจารย์เขาพยายามให้เราสนใจเรียนให้มากที่สุด
แต่เราไม่ชอบเรียนหรือเรียนไม่รู้เรื่อง ผลมันออกมาตอนคุณโตเป็นผู้ใหญ่
มาทำงาน สิ่งที่ครูอาจารย์สอนเรานั้น มันกลับเอามาใช้ตอนโตนี่ไง

มาผมแปลให้ฟัง เขาถามว่าคุณจะอัพเดทวินโดว์ใหม
ถ้าเราเป็นวินโดว์ไม่มีลิขสิทธิ์ ก็อย่าไปอัพเดทมัน เพราะมันจะส่งโปรแกรมมาตรวจสอบ
วินโดว์ว่าของเราเป็นของแท้หรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ มันจะแกล้งเรา หนักมากเข้าจะเล่นไม่ได้เลย
คุณก็เข้า automatic update แล้วไปปิดมันเสีย ปิด=turn off

ทีนี้เข้าใจหรือยังล่ะ อิอิ

Mr.Amnuay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:21:09 AM »

ขอขอบคุณ  คุณWorathep มากเลยครับตอนนี้มันไม่ขึ้นมากวนใจผมแล้วครับ จะทำยังไงผมจะเก่งเหมือนคุณบ้างครับ?
member
*

คะแนน712

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 03:19:33 PM »

หมั่นศึกษา จาก google ก็ได้  จากหนังสือก็ได้  ตามเวปต่างๆก็ได้
แล้วเพิ่มเติมศึกษาภาษาอังกฤษ พร้อมกับหมั่นทำบุญ ทำทาน รักษาศีล 5 สวดมนต์ไหว้พระทุกวัน
รับรองเก่งแน่   แต่ถ้าอยากเป็นเร็วก็มาเรียนกับผมซัก 20 ชม.อิอิ

หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 07:32:31 PM »

หมั่นศึกษา จาก google ก็ได้  จากหนังสือก็ได้  ตามเวปต่างๆก็ได้
แล้วเพิ่มเติมศึกษาภาษาอังกฤษ พร้อมกับหมั่นทำบุญ ทำทาน รักษาศีล 5 สวดมนต์ไหว้พระทุกวัน
รับรองเก่งแน่   แต่ถ้าอยากเป็นเร็วก็มาเรียนกับผมซัก 20 ชม.อิอิ

แนะนำตามพี่วรเทพครับ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 06:53:51 AM »

เป็นไงบ้าง สบายดีหรือครับ น้องหลง ไม่ค่อยเห็นเข้าเวปเลย
มาช่วยกันตอบปัญหาน้องๆหน่อยซิครับ

วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 04:00:06 PM »

งานเยอะครับพี่วรเทพ ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหรครับ  สบายดีครับ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 04:03:58 PM »

านเยอะก็ดีใจด้วยครับ ว่างก็เข้ามาก็แล้วกัน ขอบคุณครับ ขอบคุณ ขอบคุณ

วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 04:28:24 PM »

OKครับพี่ เดี๋ยวจะแว๊ปไปแว๊ปมาครับ  อิอิอิ เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์