ขอวิธียกแอร์ร้อนขึ้นที่สูง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 05:43:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธียกแอร์ร้อนขึ้นที่สูง  (อ่าน 7766 ครั้ง)
sutatip
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 02:18:24 PM »

สอบถามหน่อยครับ       มีเทคนิคการยกคอยล์ร้อนขึ้นไปติดบนที่สูงด้วยวิธีการอย่างไร   

sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

วันนี้ "ทำดีหรือยัง"

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 05:43:19 PM »

ที่ว่าสูงจะเอาใว้สูงขนาดใหนครับ(สูงปี๊ด) cry2!!

@_pct53
sutatip
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 06:12:17 PM »

ไม่ถึงขนาดสูงสุด   เพียงแต่อยากรู้ว่าเวลายกขึ้นที่สูงนอกจากบันไดสองตัวแล้ว  มีอุปกรณ์ที่ใส่คอยล์ร้อนยกขึ้นด้วยหรือไม่    ส่วนทื่เคยทําใช้บันไดสองตัวยกคนละด้าน(มันไม่work)     และอย่างสูงปี๊ดแบบตามคอนโดด้านนอกพื้นที่โล่งๆ  ไม่มีพื้นที่ให้เหยียบเขาใช้วิธีไหน    สงสัยมาก   ขอหลายๆวิธีก็ได้
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 06:53:15 PM »

ถ้าเป็นตึกสองชั้นที่เคยทำก็บันไดสไลด์ใช้เชือกดึงหรือไม่ก็นั่งร้าน(ปลอดภัย)
แบบใช้เชือกโรยตัวยังไม่เคยทำครับ Kiss

@_pct53
sutatip
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 08:20:55 PM »

บันไดสไลด์ใช้เชือกดึง    นี่ดึงทั้งกล่องเลยใช่ไหม  ไปเเกะกล่องข้างบนผมเข้าใจถูกไหมครับ
H933-LSV team 14,000
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1646

เสียสละด้วยใจ รับใช้สังคม

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 01:12:10 AM »

แถวคอนโดในเมืองทอง การล้าง  ซ่อม  ติดตั้ง ช่างที่ทำประจำในพื้นที่นี้ เค้าทำกระเช้าล๊อกกับขอบหน้าต่าง สไลท์หรือเลื่อนลงไปครับ  ก่อนหน้าช่างเคยตกมาตาย สาเหตุ ไม่มีพื้นที่ติดคอยร้อน ต้องติดภายนอกอาคาร รวมถึงราวผ้าทำเป็นกล่องโปร่งๆ ตากผ้าๆปลิวหรือหล่นก็อยู่ในกล่อง เก็บได้ทำทุกห้องทุกชั้นครับ ค่าซ่อม ล้างติดตั้ง แพงมากครับ สรุป ทำกระเช้าเหล็กครับ ปลอดภัยแต่หน้างานต้องมากถึงจะคุ้ม เหมือนในเมืองทองธานีครับ

ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกสมทบทุนสนับสนุน เว็ปไซด์ดีๆมีประโยชน์ เอื้อเฟื้อ เกื้อกูลแบ่งปันข้อมูลแนะนำการตรวจซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า แก่เพื่อนช่างและผู้สนใจ น่าที่จะช่วยกันสนับสนุนเพื่อรักษาให้คงอยู่ตลอดไปตราบนานแสนนานครับ
ภินันท์อัครสิน 42/36ม.พรไพศาล ถ.สุขาประชาสรรค์3 ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี  รับติดตั้ง-ซ่อมTV เครื่องซักผ้า ตู้เย็น แอร์บ้าน รับซื้อ-จำหน่ายแอร์บ้าน   ยินดีรับใช้ ให้บริการ   โทร.081-5535496  02-5840111
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 07:45:06 PM »

บันไดสไลด์ใช้เชือกดึง    นี่ดึงทั้งกล่องเลยใช่ไหม  ไปเเกะกล่องข้างบนผมเข้าใจถูกไหมครับ
แกะกล่องด้านล่างใช้กล่องลองดึง

@_pct53
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 08:14:09 PM »

แถวคอนโดในเมืองทอง การล้าง  ซ่อม  ติดตั้ง ช่างที่ทำประจำในพื้นที่นี้ เค้าทำกระเช้าล๊อกกับขอบหน้าต่าง สไลท์หรือเลื่อนลงไปครับ  ก่อนหน้าช่างเคยตกมาตาย สาเหตุ ไม่มีพื้นที่ติดคอยร้อน ต้องติดภายนอกอาคาร รวมถึงราวผ้าทำเป็นกล่องโปร่งๆ ตากผ้าๆปลิวหรือหล่นก็อยู่ในกล่อง เก็บได้ทำทุกห้องทุกชั้นครับ ค่าซ่อม ล้างติดตั้ง แพงมากครับ สรุป ทำกระเช้าเหล็กครับ ปลอดภัยแต่หน้างานต้องมากถึงจะคุ้ม เหมือนในเมืองทองธานีครับ

เศร้าจัง  ประสบการณ์ที่ต้องแลกมาด้วยชีวิต....
ผมก็เคยทำแอร์มาหลายครั้งเหมือนกัน  แต่เป็นผู้ช่วยของเพื่อนครับ
 เป็นคนกลัวความสูง  เลยขอยอมแพ้  กลัวมาก  ยิ่งได้มาฟังเรื่องนี้หนาวไปอีกนานครับ try!! 

ตื่นๆๆๆๆ
sutatip
member
*

คะแนน4

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 05:09:20 AM »

ขอบคุณทุกๆท่าน  ที่ช่วยกันตอบ   และช่วยเล่าประสบการณ์    ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์