วินโดว์ XP ใช้งานอยู่ปรับหน้าจอเป็น 640 /8 Bit Mb Asrock 775I65G
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 04:00:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วินโดว์ XP ใช้งานอยู่ปรับหน้าจอเป็น 640 /8 Bit Mb Asrock 775I65G  (อ่าน 1691 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:33:59 AM »

ขอคำชี้แนะด้วยครับ ปัญหานี้ยังแก้ไม่ตกครับ ใช้งานอยู่บางครั้งใช้งานอยู่ไม่นานครับ มันก็กลับหน้าจอ  เป็น แบบที่เรายังไม่ได้ติดตั้งไดร์เวอร์ VGA ครับ คงนึกภาพออกน่ะครับ แบบหน้าจอใหญ่ๆ ไอคอนใหญ่ๆ นั่นแหละความละเอียดของสี ก็ กลายเป็น 640 ครับ ก็ 8 bit ผมลองหาไดร์เวอร์ ของ Intel 82865g มาติดตั้งใหม่ก็ยังไม่ได้ครับ  ปัญหานี้ แต่ถ้า restrat เครื่องใหม่ก้อกลับมาใช้งานได้อีกครั้งครับ พอดี แค่เพิ่มแรม Ddr 1 /กับ Hdd sata 500 gb เข้าไปครับ แต่ก่อนหน้าที่ยังไม่ได้เพิ่มอุปกรณ์ พวกนี้ ก็ไม่เป็นครับแต่ แรมที่เอามาใส่ เมนบอร์ดมันก้อบอกว่าใส่ได้น่ะครับ Fsb ก็ได้ power supply ก็ลองเปลี่ยนตัวใหม่แล้วครับ ก็ยังอาการเดิม วินโดว์ XP ก็ลงใหม่หมดแล้วครับ  รบกวนช่วยวิเคราะห์ทีครับ  ขอบคุณ Kiss

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์