แอ์มปformula-x ของผมจมน้ำครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 01:37:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอ์มปformula-x ของผมจมน้ำครับ  (อ่าน 3665 ครั้ง)
golfzazzz
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 01:42:43 AM »

พอดี แถวบ้านน้ำท่วม ที่ผมเอารถจอดไว้  ไปยกให้สูงขึ้น แต่ลูกยางดันดีน้ำไม่ไหลออกจากรถ
ทำให้มันขัง อยู่ในรถ  2อาทิตย์ได้ครับ  อ๋อแต่ผมถอดแบต ไว้นะครับ
วันนี้ถอดแอม์ปออกมา เอามาเช้ดทำความสะอาด
1.สนิม ตรึม
2.มีคราบสีฟ้าๆเขียว (ขี้ตกันหรือป่าวพิมไม่ถูก)
3. ผมรู้สึกจะมี ตัว C R มันโดนสนิมกัด หลุดมา 2-3ตัว

อยากทราบว่า มันจะพังไหม  แต่ว่าจะลองซ่อมดูหลังน้ำรถ   เพราะไปซื้อของ ที่ เซียร์ไม่ได้
จะซื้อใหม่ก็เสียดาย  ลองซ่อมเองดูก่อน  จะได้ฝึกวิชาไปในตัว

amy99
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:29:26 PM »

เล่า ให้ฟังหรืออย่างไร ครับ ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์