อยากเปลี่ยนการ์ดจอ acer aspire 5580 ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:28:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนการ์ดจอ acer aspire 5580 ครับ  (อ่าน 6922 ครั้ง)
jaratvit♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน39

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:47:46 AM »

เครื่องที่บ้านเป็นโน๊ตบุ๊ค ของ Acer Aspire 5580 ครับ อาการคือ เปิดเครื่องได้ครับแต่หน้าจอไม่ติด แต่รุ่นนี้สามารถต่อจอนอกได้ ผมเอาจออื่นมาต่อก็สามารถใช้งานได้ครับ ครั้งแรกคิดว่าจอเสีย ก็ไปหาจอรุ่นนี้มาใส่แทน มาเปิดเรื่องก็ยังไม่ติด เลยแกะเครื่องมาดู (จะส่งศูนย์ Acer เลยกลัวจะเสียชื่อช่าง เลยแกะเช็คดูเพราะหมดประกันไปแล้ว) เช็คดูแล้วว่าเป็น VGA แบบออนบอร์ด ครับ อยากถามว่า ถ้าซื้อชิพ อย่างเดียว ราคาประมาณสักกี่บาทครับ แล้ว ถ้าส่งซ่อม เพื่อนช่างร้านไหนรับซ่อมบ้างครับ ราคากี่ตังค์ครับ

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 02:57:43 PM »

การ์ดจอเสียแล้วทำไมต่อจอนอกได้ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
jaratvit♥
member
*

คะแนน39

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 03:14:03 PM »

ตอนออกจอนอก มันใช้ได้แค่ค่าพื้นฐานเท่านั้นครับ แต่พอลง directx หรือ ไดรว์เวอร์การ์ด จอ มันจะค้างทันที แล้วตอนเปิดเครื่อง ตอนติด safe mode มันจะขึ้นเลข 0 เกือบต็มหน้าจอ  แต่พอเข้าวินโด้ว์และไม่ลงไดรว์เวอร์การ์ดจอ มันก็สามารถเข้าใช้งานทั่วไปได้ครับ แต่จะขึ้นกับจะที่มาต่อแยกนอกเท่านั้น จอมันเองไม่ขึ้นแม้จะกดฟังก์ชั่นก็ตาม ตอนที่ถอดมาดูชิพการ์ดจอ ก็เห็นรอยไหม้ๆ เหมือนจะเกิดจากการร้อนจัดครับ เลยคิดว่าเป็นที่การ์ดจอครับพี่
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 06:53:49 PM »

ถ้าอธิบายละเอียดอย่างนี้ก็ใช่แล้วครับ การ์ดจอเสีย
ถ้าส่งซ่อมก็จะอยู่ในราว 3000 บาท
แต่ถ้าการ์ดจอใหม้ ต้องเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ ราคาจะแพงกว่านี้ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
jaratvit♥
member
*

คะแนน39

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:41:13 PM »

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวสอบถามราคาสัก2-3 ร้าน ดูครับว่าราคาแตกต่างกันไหม มากขนาดไหน
americanzippo
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:28:14 PM »

จขกท คุณมั่นใจหรือคับว่าถ้าคุณซื้ออะใหล่มาเครื่องมือคุณพร้อม วางชิพกาดร์จอไม่ใข่เรื่องง่ายๆต้องใช้เครื่องวาง ผมแนะนำส่งร้านที่เขารับวางดีกว่า ดีกว่ามานั่งเสียดายทีหลังผมก็ งงช่างคอมเหมือนกันเจอแบบนี้ส่งร้านวางอย่างเดียว งง
jaratvit♥
member
*

คะแนน39

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 07:51:25 PM »

รับทราบครับ ว่าจะส่งร้านนั่นล่ะครับ แต่ว่าจะส่งร้านไหนดีครับ ดูในเว็บมันหลายร้านเหลือเกิน ช่วยแนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์