เครื่องถ่ายเอกสาร Konica Minolta 500/420 พริ้นออกมาเป็นเส้นแนวนอน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 08:42:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องถ่ายเอกสาร Konica Minolta 500/420 พริ้นออกมาเป็นเส้นแนวนอน  (อ่าน 3583 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:55:25 AM »

มันเป็นอาการเส้นแนวนอน นิดเดียวครับ ยาวประมาณ 30 ซม.เลยครึ่งของกระดาษทางด้านล่างครับ เป็นของหน่วยงานราชการ หมดประกันแล้วครับ เห็นทาง tecnician ของศูนย์ บอกว่าถ้าซ่อมก้อ ราคาอะไหล่ แสนกว่าบาท..อาการเป็นทั้งพริ้น ก๊อปปี้ ถ่ายเอกสาร ทั้งหมดออกมารอยเดียวกันหมด ..แต่ตอนนี้ยังพริ้น และอื่นๆได้หมด หมึกตัวหนังสือออกมา ก็ชัดเจนมาก ปกติไม่มีเลอะ ในส่วนไหน..แค่อยากรู้ว่า ถ้าเราถอดแก้ไขเบื้องต้น ทำความสะอาด ชุดต่างๆ นี่มันจะส่งผลกระทบกับตัวอื่นๆหรือเปล่า แล้วส่วนไหนที่พอถอดทำความสะอาดเบื่องต้นได้บ้าง กัวมันอาการเปลี่ยนน่ะครับ เดี๋ยวงานเข้า...หนักกว่าเดิม เห็นทางหน่วยงาน บอกว่า ยังไม่ซ่อม เพราะมันแพงมาก ผมว่ามันมีอะไรพิเศษมากไปกว่าเครื่องถ่ายเอกสาร ประเภท ดิจิตอล ตัลเลอร์เลเซอร์ fuji xerox หรือเปล่าครับ เพราะเคยแต่  MA ..ของรุ่นพวกนี้อยู่ครับ เคยแกะ prat ในส่วนต่างๆ ออกมาตรวจเซ็ค ทำความสะอาดเบื้องต้นเท่านั้น.. ที่มีรอยเปลื้อน รอยดำ เลอะ เป็นเส้น ต่างๆ  รบกวนช่างท่านใด ที่คุ้นเคยระบบ prat อะไหล่ ภายในตัวเครื่อง ของแต่ละส่วนรุ่นนี้ ยังไงรบกวน ชีแนะด้วยครับ ต้องระวังในส่วนใดบ้าง .ตอนนี้ทางหน่วยงานเขาก้อ ตั้งใช้งานอยู่ครับ สั่งพริ้นในระบบภายในปกติ แค่อาการเป็นเส้น ที่กล่าวมาเบื้องต้นแค่นั้นครับ รบกวนด้วยครับ .....ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยน่ะครับ  ขอบคุณ Kiss

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์