ขอวิธีลดเสียงซ่าที่ออกมากออปแอมป์หน่อยครับ โดยที่ไม่ลดทอนความดังออกไปครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » เครื่องเสียงรถยนต์ » ♫วงจรเครื่องเสียงรถยนต์ » หัวข้อ: ขอวิธีลดเสียงซ่าที่ออกมากออปแอมป์หน่อยครับ โดยที่ไม่ลดทอนความดังออกไปครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีลดเสียงซ่าที่ออกมากออปแอมป์หน่อยครับ โดยที่ไม่ลดทอนความดังออกไปครับ  (อ่าน 8134 ครั้ง)
chay4736
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:27:48 PM »

คือผมใช้วิทยุZULEX KOK3 อยู่ครับแต่มันมีเสียงซ่ามากครับ ลองไล่เช็คดูเสียงซ่ามันเริ่มมีจาก IC ออปแอมป์ลงมาจนถึง OUTPUT ส่วนสัญญาณที่มาจาก CD หรือ USB และวิทยุ จะถูกส่งต่อมาเข้า IC ที่ทำหน้าเลือกว่าจะเล่นอะไร และก็ส่งต่อให้ IC ออปแอป์ขยายออก OUTPUTต่อไป นี่แหละครับเสียงมันเริ่มซ่าจาก IC ออปแอมป์ตัวนี้แหละครับ เพื่อนๆพอมีวิธีแก้ไหมครับ เช่นต่อ Cต่อR เพื่อกรองเสียงซ่าออกไปอ่ะครับ ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ Sad

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » เครื่องเสียงรถยนต์ » ♫วงจรเครื่องเสียงรถยนต์ » หัวข้อ: ขอวิธีลดเสียงซ่าที่ออกมากออปแอมป์หน่อยครับ โดยที่ไม่ลดทอนความดังออกไปครับ