ลง Win7 ไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 02:24:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลง Win7 ไม่ได้  (อ่าน 12494 ครั้ง)
Kunrachat
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 07:11:21 PM »

ผมลง Win7 บน Samsung r439 ไม่ได้ครับมันจะค้างตอน start Windows ครับใครรู้วิธีลงช่วยรบกวนหน่อยครับ cry2!!

prasert_sms
Full Member
member
**

คะแนน40

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 08:14:55 PM »

ให้เปิดเครื่อง แล้วกด F2 เพื่อเข้า BIOS ครับ
ตั้ง BIOS ตามด้านล่างนี้
Intel(R) Speedstep(tm)   = Disabled
Hypertreading              = Enable
Legacy OS Boot            = Enable
Legacy USB Support      = Enable
Large Disk Access Mode  = Other

AHCI Mode COntrol       = Auto ** ตัวนี้ลองหลายๆโหมดครับ
EDB(Execute Disable Bit)  = Disabled
Internal Lan                   = Enable
TouchPad Mouse           = Enable
Fan Silent Mode             = Auto
USB S3 Wakeup             = Disable
Battery Life Cycle Extension  = Disabled

เสร็จแล้วก็กด F10 เลือก OK แล้วลองกลับเข้า Windows 7 ใหม่ครับ

ลองดูก่อนจำไม่ค่อยได้
หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 09:48:10 PM »

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ใหม่ดูหรือยังครับ ..

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
Kunrachat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:32:50 PM »

ลองทำตามข้างบนและ เปลี่ยนแผ่นหลายๆแผ่นแล้วครับไม่ได้ครับเหมือนเดิม ไม่เอา จนปัญญาจริงๆ
prasert_sms
Full Member
member
**

คะแนน40

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 06:53:41 AM »

ลงแผ่นwindows 7 แบบที่ไม่มี แคร็ก Auto ครับ
คือ ถ้าลง windows 7 เสร็จ ให้ไปแคร็กกันอีกทีครับตอนลงเสร ็จครับ

แก้ไบออสแล้วไม่ได้ผลให้ใช้ chew.exe แค๊ก หาใน google ครับ
sangcom
member
*

คะแนน15

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 08:11:15 AM »

เพื่อนผมทำงานที่samsungเขาบอกว่า samsungเขารวมหัวกับ microsoft ป้องกันการ crackครับ เขาให้ซื้อแผ่นแท้ลงครับ (win7)เคยลงหลายตัวแล้วส่วนใหญ่crack ไม่ค่อยผ่านอาการก็ค้างตอนเข้านั่นแหละมันไม่มีธง4สีขึ้นมันค้างอยู่อย่างนั้น ให้ใช้ตัวremoveแทน แต่ลงxpผ่านเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์