ไวรัส!!อีกแล้วครับท่าน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 23, 2024, 08:14:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัส!!อีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 2155 ครั้ง)
Supun4252♥
วีไอพี
member

คะแนน113

คนขยัน ย่อมหาทรัพย์ได้

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 11:23:32 AM »

เครื่องผมสแกนไวรัสทำไมมันเจอมากมายครับผมแล้วมันเป็นไวรัสประเภทไหนครับแล้วตามภาพที่แนบมานั้น Status มันบอกว่า Deletedแล้วใช่ไหมครับ เพราะว่าไม่ค่อยสบายใจว่า Deletedจริงหรือเปล่าเห็นมันมากเหลือเกินครับ  Cheesy Cheesy

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 11:29:24 AM »

เครื่องผมสแกนไวรัสทำไมมันเจอมากมายครับผมแล้วมันเป็นไวรัสประเภทไหนครับแล้วตามภาพที่แนบมานั้น Status มันบอกว่า Deletedแล้วใช่ไหมครับ เพราะว่าไม่ค่อยสบายใจว่า Deletedจริงหรือเปล่าเห็นมันมากเหลือเกินครับ  Cheesy Cheesy
เยอะจัง.. Tongue ไปท่องยุทธจักรไหนมาครับ
จากภาพ ดูแล้วน่าจะเป็นพวก สปายแวร์ครับผม
แต่โปรแกรมมันก็กำจัดไปแล้วครับ... Tongue
ว่าแต่ ปิด System Restore ก่อน Scan หรือเปล่าครับ

การ Scan virus ที่ได้ผลดีที่สุด ควรปิด System Restore ไว้ด้วยครับเพื่อไม่ให้มันหลบไปอยู่ในนั้น และสมควรอย่างยิ่งที่จะ Scan ใน Safe mode ครับ
เพราะเนื่องจากว่า ใน Safemode จะยังไม่มี Application ใด ๆ ทำงานอยู่ครับ
Supun4252♥
วีไอพี
member

คะแนน113

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 11:38:05 AM »

เครื่องผมเปิดมาโปรแกรมมันจะสแกนอัตโนมัติเลยครับ ถ้าเจอไวรัสมันก็จะมีกรอบแจ้งเด้งขึ้นมาให้เราทราบ(ตามภาพที่แนบก่อนหน้าครับ)ส่วน System Restroe ผมเปิดไว้ตลอดครับ อย่างไรก็ขอบคุณพี่ Winai4uนะครับที่ช่วยชี้แนะและตอบให้สบายใจได้(ที่ว่ากำจัดให้แล้วครับ) Cheesy Cheesy
Supun4252♥
วีไอพี
member

คะแนน113

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 11:40:01 AM »

แก้ไขครับ System Restore ผมปิดไว้ตลอดครับ Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์