คอม PC ของ Hp ขึ้น Error : System Fan Has Failed
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 02:51:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอม PC ของ Hp ขึ้น Error : System Fan Has Failed  (อ่าน 7302 ครั้ง)
aofonline41
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 02:26:57 PM »

HP PAVILION 061 ขึ้น Error : System Fan Has Failed.
                                service PC to prevent damage
                                to the system.
เกิดจากสาเหตุอะไรคร้าบ ตอนนี้มืด 8 ด้านเลยครับ
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 03:31:05 PM »

เขาบอกว่าพัดลม case เสีย ลองเช็คดูครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
aofonline41
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:55:50 PM »

ผมลองเช็คดูแล้วครับ แต่ว่าพัดลมมันไม่ได้ต่อเข้ากับ case
แต่ว่ามันต่อกับพาวเวอร์ซับพายโดยตรง ที่มันขึ้นแบบนี้จะเกี่ยวกับพัดลมซีพียูรึเปล่าครับ
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 06:23:34 AM »

พัดลม cpu ต่อถูกปลั๊กมันหรือเปล่า
ต้องต่อที่ cpu fan นะครับ ช่องอื่นไม่ใช่

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
aofonline41
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 02:24:21 PM »

ต่อถูกนะคับ เข้าล็อกเปะ แต่สามารถ boot เข้าสู่หน้า windows ได้ปกตินะคับ แต่ต้องกด f2 ก่อนถึงจะเข้าสู่ windows ได้ งงมากเลย เดี๋ยวผมจะลองหาพัดลม cpu มาเปลี่ยนดูก่อนก็แล้วกันนะคับ
หรือที่เป็นแบบนี้ เป็นเพราะการตั้งค่าผิดหรือเปล่าคับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์