hp deskjet 3820 เติมหมึกแล้วไฟกระพริบตรงรูปหมึกครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 05:29:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: hp deskjet 3820 เติมหมึกแล้วไฟกระพริบตรงรูปหมึกครับ  (อ่าน 4947 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 02:27:15 PM »

ขอรบกวนด้วยครับ พอดีเอาตลับหมึก ไปเติมครับ ทั้ง ตลับ สี กับ ตัลับ ดำ เอามาใส่แล้วไฟมันกระพริบสีแดงที่ว่าครับ รุ่นนี้ต้องเครีย ตลับหรือเปล่าครับ แล้วถ้าตลับสีใด หมดก่อน มันจะยังปริ้นได้อยู่หรือเปล่าครบ แบบว่าตลับหมึกไม่ซ๊อต น่ะครับ ช่วยแนะนำวิธีเครียด้วยครับ เราต้องเครียแบบไหนครับ ก่อนไปเติมก็ไฟสีเขียวปกติครับ  ขอบคุณล่วงหน้าคับ ขอบคุณ

taonew
member
*

คะแนน15

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 11:48:59 AM »

รุ่นนี้สามารถใช้ตลับเดียวได้ครับ ลองถอดตลับออกให้เหลือแค่ตลับเดียวดูว่าตลับไหนเสีย ถ้าถอดตลับไหนออกแล้ว ไฟบนตัวเครื่องหยุดกระพริบ สรุปว่าตลับนั้นเสียครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 12:35:40 PM »

ขอบคุณครับ จะลองเทสดูครับ พอดีก่อนหน้านี้ มันก็ปกติน่ะครับ แต่เอาตลับออกไปเติมหมึก เติมเสร์จก้อเอามาใส่ไว้เหมือนเดิม แล้วไฟก็แดงกระพริบ ครับ เราต้องเครีย อะไรรึป่าวครับ  ขอบคุณ Kiss
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:20:14 AM »

พอดีลองถอดตลับหมึกออกดู แล้วครับ มันก็ยังไม่หายกระพริบคับ มันจะซ๊อตทั้งสองตลับเลย หรือครับ แค่ถอดออกไปเติมน่ะครับ ลองถอดออกทีละตลับครับ แล้วปิดฝา หัวพิมพ์มันก็วิ่งเข้าที่พักหัว ด้านขวามือ ไฟแดงมันก็ยังกระพริบๆ อยู่ครับ ทำเหมือนกัน ทั้งตลับ สี ทั้ง ตลับ ดำครับ พอมีวิธีอื่นอีกไหมครับ  เศร้าจัง
aonelka
member
*

คะแนน6

ไม่ได้เป็นช่างมืออาชีพ แต่มีอาชีพเป็นช่าง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:25:59 AM »

เครื่องรุ่นใหม่หลังจากเติมหมึกอาจจะขึ้นไม่รับตลับหมึก
ไฟตรงเครื่องหมายตกใจ ?!? จะกระพริบให้กดปุ่ม Power (หรือปุ่มon/offนั่นล่ะ) ค้างไว้อย่าปล่อย แล้วกดปุ่ม Cancel
ตามเสร็จแล้วปล่อยปุ่มทั้ง 2 พร้อมกัน เครื่องจะพิมพ์หน้า Diagnostic ออกมา
ไฟกระพริบตรงปุ่มเครื่องหมายตกใจ ?!? ก็จะหายไป หรือหยุดกระพริบ เหลือแต่ไฟกระพริบเตือนหมึกสีหรือดำใกล้หมด (ซึ่งไม่ต้องไปสนใจ ปล่อยให้กระพริบไป)

ลองดูครับ เผื่อได้...
 เอาแน่ เยี่ยมมาก ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 03:58:15 PM »

วิธีนี้ ลองทำดูแล้วครับ ก้อยังไม่หายเลยครับ ปุ่ม Cancel คือปุ่มใหญ่ที่เป็นเครื่องหมาย X กากบาท ตรงกลางปุ่ม ใช่หรือเปล่าครับ ลองแล้วครับ ไม่หายเดี๋ยวจะลองรื้อ ออกดูทั้งหมดแล้วประกอบใหม่ลองดูครับ ขอบคุณมากครับ  ขอบคุณ Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์