ทำได้หรือเปล่า ควบคุมคอมฯที่บ้านจากที่อื่น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 06:29:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำได้หรือเปล่า ควบคุมคอมฯที่บ้านจากที่อื่น  (อ่าน 4417 ครั้ง)
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 04:18:12 AM »

Sadพี่ ๆ ชาวเล็กซาด์ว เราสามารถทำได้หรือเปล่าครับที่จะ ควบคุมคอมฯที่บ้านจากที่อื่น เช่นที่ทำงาน ต่างจังหวัด ฯลฯ โดยผ่านทางอินเตอร์เนท ผมจะต่อกล้องเข้าคอมฯที่บ้าน แล้วมาดูที่ทำงานนะครับ  Cheesy

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 10:36:24 AM »

คุณsakที่ทำได้แน่นอน และใช้อยู่ทุกวัน ..แต่ท่านอยู่ที่อเมริกาครับ ลองส่งpm ถามดูนะครับ ..
..หากผมเจอคุณsak online จะแจ้งให้มาตอบกระทู้นี้นะครับ ...
เพื่อนๆท่านอื่นที่เคยลองใช้ ....ช่วยมาตอบก็จะขอบคุณมากครับ  Tongue Cheesy
ปล.  อีเมล์:  sittisaks@hotmail.com 
KANONG
member
*

คะแนน2

คนที่รู้ทุกเรื่อง ไม่มีในโลก

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 11:29:37 AM »

ทำได้ครับ โดยการใช้โปรแกรมช่วย หรือที่ติดมากับWindows ก็ Remote desktop ครับ แต่ต้องเซ็ตค่าทั้งสองเครื่องไว้ก่อนนะครับ เวลาใช้ก็เพียงเปิดทั้งสองเครื่อง  ต่อเน็ต  แต่เราต้องรู้หมายเลข IP ของเครื่องที่เราจะควบคุมด้ยนะครับ    ผมเคยให้ ช่างประจำบริษัทประกัยภัย online จาก กรุงเทพมาเช็ตโปรแกรมประกันภัยของเครื่องที่ต่างจังหวัด เพียงแค่เราใส่แผ่นโปรแกรมที่เขาจะเซ็ตไว้ใน CD DRIVE  เขาจะจัดการเหมือนมานั่งที่หน้าคอมเราเลยละครับ และจัดการกับข้อมูลในเครื่องเราได้หมดด้วย  ส่วนรายละเอียดเดี๋ยวผู้รู้คงมาอธิบายให้ครับ
speeddiy
วีไอพี
member

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 12:09:27 AM »

ต้องลองสมัครพวก www.no-ip.com น่ะครับ

ลึกๆเดี๋ยวคงต้องขอทดลองก่อนครับ

ตอนนี้ผมใช้ no-ip เพื่อเข้าไปดู status ของ router ที่ทำเป็นระบบเน็ตหอพักอยู่  แล้วก็มีอีก ชื่อนึงสำหรับ เข้าไป เช็คยอดการcreate user และ ขาย user เน็ตหอพัก

http://icafe.no-ip.biz อันนี้เช็ค router
pong99
member
*

คะแนน10

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 11:28:06 PM »

1.vnc งัยครับ
2. Remote desktop ครับ
3.program เสริมต่างๆครับ
   มันขึ้นอยู่ที่การใช้งานครับ
ถ้าไม่ทราบจะเริ่มต้นยังไงก็ถามมาครับ ไม่รู้จะตอบยังไงต้องทราบรูปแบบของ
การ remote ก่อนครับ
boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 03:21:25 PM »

ถ้าท่านต้องการต่อ กล้องเข้ากับ คอม แล้ว remote จากที่อื่นเข้าไปดู ต้องถามว่าท่านจะให้ กล้องแบบไหน ถ้าเป็น กล้อง แบบ cctv หรือกล้องวงจรปิด ท่านก็ไปซื้อ card กล้องที่มี software หรือที่มี ฟังชั่นที่สามารถ remote  ได้ มาใช้งะครับ เดี๋ยวนี้มีเยอะครับ

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 11:28:33 AM »

Cheesy  พี่ๆ ทุกคน คงจะไม่ทำแล้วเนื่องจากต้องเสียค่าบริการเน็ตขององค์การรายเดือน จะเสืยค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น ตอนนี้ผมใชผ่านมือถืออยู่  Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์