ขอวิธีการล็อกอินเตอร์เน็ตด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:29:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการล็อกอินเตอร์เน็ตด้วยครับ  (อ่าน 21766 ครั้ง)
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

ทำสิ่งใดอย่างหวังผลตอบแทน

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:00:04 PM »

คืนว่าผมไม่อยากจะให้ใครมาเล่นเน็ตของเราอ่ะครับ...
คนที่จะเล่นได้ก็มีแต่เราคนเดียวอะครับขอวิะีหน่อยนะครับ  Cheesy

yellowbird
Full Member
member
**

คะแนน15

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 05:03:03 PM »

http://www.it-street.net/computer/detail_computer6.php

1. เปิด Internet Explorer ขึ้นมา แล้วไปเลือกที่ Internet option

2.เลือก Content แล้วคลิ๊กที่ Enable

3.พอเข้ามาให้เลือกที่แท็บ General แล้วเลือก Create Password

4.ในช่อง Password และ Confirm Password ให้กรอก Password ที่เราต้องการเอาไว้
และตรงช่อง Hint ช่องนี้เป็นช่องที่แสดงข้อความเมื่อมีใครเข้ามาใช้ Internet Explorer
และได้ทำการพิมพ์ที่ช่อง address bar และกด Enter ก็จะขึ้นข้อความที่เรากรอกไว้ตรง
Hint ด้วย เลือกพิมพ์ตามที่ชอบ

5.คราวนี้ก็สามารถ Lock ไม่ให้ เล่น Internet ได้ เวลาถ้าใครเข้ามาเล่น ก็จะโดนถาม
Password ก่อนทุกครั้งครับ
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 05:42:02 PM »

เราก็ไปเล่น firefox ซิครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

ทำสิ่งใดอย่างหวังผลตอบแทน

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 05:15:38 AM »

Cheesy  เยี่ยมมาก  Cheesy

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:18:49 PM »

แล้วถ้าเราจะยกเลิก password internet Exproler หละครับ แล้ว frifrox หละครับ คงไม่ครอบคลุดหรอครับ  ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์