ขอวิธีดูแบต Notebook หน่อยครับกำลังจะซื้อใหม่อยากได้ของแท้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 05:55:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีดูแบต Notebook หน่อยครับกำลังจะซื้อใหม่อยากได้ของแท้  (อ่าน 3219 ครั้ง)
compfc
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:58:24 PM »

Compaq CQ45-219TX ใครพอจะรู้วิธีดูแบต Notebook บ้างว่าเป็นของแท้หรือเปล่า ของเก่ามันเสื่อมเลยจะซื้อใหม่ กลัวจะโดนหลอกเพราะไม่รู้ว่าของแท้กับปลอมมันหน้าตาต่างกันยังไง มีวิธีสังเกตุตรงไหน ฯลฯ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:03:36 PM »

ดูไม่ออกหรอกครับ ผิวเผินภายนอก ลองเองตัวของของเราที่มันเสียไปเทียบดูจับดูด้วยคับ ของแท้จะแน่น จับดู
แต่ของปลอม ของเทียบจะ ไม่แน่น โปร่งๆ ยังไงไม่รู้อีกอย่าง แบตตารี่เซลลภายใน หมายถึงก้อนถ่านแบตหัวตัดภายใน จะไปเจาะลึกถึงขนาดนั้นคงไม่ได้..ของแท้ กับ ของปลอม ถ้าเขาประกันให้เท่ากัน ก้อคงไม่เป็นไรครับ มันก็คงเหมือนกับ อุปกรณ์โทรศัพย์นั่นแหละ เวลาพังมาต้องทำใจ ยังไงก้อคงไม่ได้ของแท้อยู๋ดี ใช้ๆไปเหอะ มันเป็นแค่วัตถุ เสียก้อยังมีอะไหล่ให้ซื้อ ให้เปลี่ยน ..ขนาดอะไหล่อิเคลทรอนิกส์ ที่อยู่ในวงจร ในแผ่นปริ้น ก้อยังมีเบอร์เทียบ เบอร์แท้ ...มันยุ่งยากไปมั๊ย..จะเจาะหาว่าอะไหล่แต่ละชิ้น ภายใน มันจะเป็นของแท้ หรือของเทียม สรุป ใช้ๆไปเถอะ ของถูกไม่มีดี ของดีไม่มีถูก ...ขอให้โชคดีคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์