เนตหลุดเวลาหยุดเล่น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 10:35:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เนตหลุดเวลาหยุดเล่น  (อ่าน 2231 ครั้ง)
hnukaew
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:03:22 AM »

แน  ะนำวิธีแก้ด้วยครับตอนนี้ใช้แบซื้อชั่วโมงอยู่ครับ  ปกติแล้วจะเปิดทิ้งไว้ทั้งวันได้แต่พอลงวินโดใหม่หลุดตลอดเมื่อเวลาหยุดเล่น
ลองใช้แบบะรรมดาก็หลุดครับ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 10:52:49 AM »

ลงวินMEรึเปล่าโทรไปถามที่เบอร์ที่อยู่ในบัตรชั่วโมงนั่นแหละครับเขาจะบอกวิทีตั้งค่าในออฟชั่น IEให้ใหม่ก็หายครับ ผมเคยเป็น แต่จำไม่ได้แล้วนานมากแล้ว

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:29:29 AM »

เปิด IE ออกมาครับ คลิ๊กที่หัวข้อ Tools แล้วเลือกหัวข้อ Internet Options ด้านล่างครับ

จากนั้นคลิ๊กที่แทป Connections ด้านบนนะครับ แล้วไปคลิ๊กที่ Settings ครับ

จากนั้น คลิ๊กที่ปุ่ม Advance ครับ

จากนั้น ให้คลิ๊กเอาเครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อ Disconnect if idel for กับหัวข้อ Disconnect when connection may no longer be needed เอาเครื่องหมายถูกออกให้หมดครับ แล้วคลิ๊กปุ่ม OK ครับ OK ครับ

ลองทำดูนะครับผม  Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์