เมนบอร์ด P5KPL-AM แฟสไบออสแล้วLANใช้ไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:36:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมนบอร์ด P5KPL-AM แฟสไบออสแล้วLANใช้ไม่ได้  (อ่าน 6916 ครั้ง)
barm_mr01
member
*

คะแนน7

แม้โลกนี้จะกว้างใหญแต่ไม่มีช่องว่างสำหรับคนที่แพ้

« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:37:37 AM »

ขอความกรุณาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆช่างทุกคนท่านไดที่มี ไฟล์ไบออสเมนบอร์ดรุ่นนี้เดิมๆที่ติดมากับเมนบอร์ดแล้วทำการแฟสเก็บไว้ขอความกรุณาด้วยน่ะครับส่งให้หน่อยครับหรือส่งมาทางเมลย์ก็ได้ พอดีผมอัพเดสไบออสรุ่นไหม่ที่โหลดมาจากเว๊บASUS แล้วปรากฏว่าลงวินโดรว์ไปแลนไดร์เวอร์เป็นสีเหลือง หาไดร์เวอร์เท่าไหร่ก็ไม่ได้ซวยเลยครับลูกค้าไม่ยอมเลยหาว่าเราทำเสีย(ก็ทำเสียจริงน่ะครับ)เลยอยากได้ไบออสตัวเดิมที่ติดมากับบอร์ดครับก่อนหน้านี้ไช้ได้ครับ
barm_mr01@hotmail.com

MR01

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:50:51 AM »

ผมซ่อมคอมไม่เคย flash bios ใหม่เลยครับ
ส่วนมากของเดิมมันก็ใช้ได้ดีอยู่แล้ว แต่ช่าง
อยากจะ flash เพราะคิดว่า flash แล้วดีกว่าเก่า

เข้าเวป asus หา bios version เก่าๆ มีหรือเปล่าครับ
lan มัน disable ไว้หรือเปล่าครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:24:42 AM »

ทำไมไม่ลองหาแผ่น DriverPack มาลองสแกนหาดูก่อนว่าได้หรือเปล่าครับ

แต่ว่าไฟล์ไบออสก็โหลดจากเว็บมาแฟสอีกรอบก็ได้ดูก่อน

แต่ธรรมดาไม่น่าจะมีปัญหานะนอกจากลงไดร์เวอร์ผิดตัว เท่านั้นเอง

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
barm_mr01
member
*

คะแนน7

แม้โลกนี้จะกว้างใหญแต่ไม่มีช่องว่างสำหรับคนที่แพ้

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:10:40 AM »

ปิดงานแล้วครับ บุญล่นทับพอดีมีลูกค้าเอาเครื่องมาซ่อมเป็นเมนบอร์ดรุ่นเดียวกันได้โอกาศถอดไบออสออกมาเซฟเก็บแล้วลองแฟสไปเครื่องที่มีปัญหา เปิดเครื่องขึ้นมาใช้งานได้แล้วครับเครื่องหมายสีเหลืองตรงไดร์เวอร์การ์ดแลนหายแล้วครับ ต้นเหตุคือเครื่องบู๊ตไม่ได้ครับเข้าหน้าset ไบออสไม่ได้ตอนบู๊ตมันจะหาDrive A:อย่างเดียว(ไบออสล่ม)แล้วจะให้เราอัพเดสไบออส ก็เลยถอดออกมาใส่เครื่องแฟสใหม่ พอเครื่องเปิดได้ลงวินโดร์ดูเป็นอย่างที่บอกมาแหละครับ ยังไงก็ขอบคุณท่าน worathep และท่าน หลวงเภาจอมลีลา ด้วยน่ะครับ

MR01
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 12:03:42 PM »

โชคดีมากนะครับ แจ้งงาน +1 ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
barm_mr01
member
*

คะแนน7

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:05:18 AM »

ขอบคุณครับและสวัสดีปีใหม่ทางทีมงานทุกท่านตลอดจนสมากชิกทุกคนด้วยน่ะครับ

MR01
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์