ช่วยแปลให้หน่อยครับผม...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:58:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแปลให้หน่อยครับผม...  (อ่าน 6067 ครั้ง)
kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 05:55:52 PM »

พอดีว่าเอาไปถามที่ google แล้วเหมือนมันมั่วๆยังไงไม่รู้อ่ะครับ
ช่วยแปลให้ทีนะครับ

it is maggie's birthday. her mother bought a big cake from  bakery near her house.
there are twelve candles on it. she is not twelve years old yet. but the bankrupt one
more candle on the cake for good luck her mother bought 15 balloons and put them
around the room. she gave her a nice bicycle for her birthday. maggie invited a lot
of friends to her party :  joy,jane,bob,mary,tom, peter and john. joy and jane
gave her a box of water  colours, bob and mary a beautiful basket, tom a book , and peter and john nice  music box. she likes all the gifts wery much

worathep-LSV team
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 06:04:55 PM »

รอท่าน eskimo มาแปลให้ฟังครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 06:57:21 PM »

มันคือวันเกิดของ แม๊กกี๊
 แม่ของเธอซื้อเค้กใหญ่จากร้านขนมปังใกล้บ้านของเธอ
 มี เทียน12อันบนเค้ก เธอไม่ใช่อายุสิบสองปี ณ ขณะนี้
ครอบครัวเธอเป็นบุคคลล้มละลาย
สิ่งที่สำคัญกว่าเทียนบนเค้กสำหรับโชคที่ดี
แม่ของเธอซื้อ  ลูกโปร่ง15 ลูก และแขวนรอบๆห้อง
 เธอให้ ให้จักรยาน คันสวยแก่ แม๊กกี๊สำหรับวันเกิด
แม๊กกี๊เชิญเพื่อนจำนวนมากให้มางานสังสรรค์ของเธอ
มี จอย เจน บ๊อบ แมรี่ ทอม ปีเตอร์แล้วก็จอห์น
 จอยและเจนให้กล่องสีน้ำ
บ๊อบและแมรี่เธอให้กระเช้าสวย
ทอมให้หนังสือ
ส่วนปีเตอร์และจอห์นให้กล่องดนตรี
เธอชอบของขวัญทั้งหมด มาก

member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 07:01:28 PM »

ขอบพระคุณมากครับผม  HAPPY2!!   Cheesy  ดีใจจัง
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 09:12:40 AM »

" but the bankrupt one
more candle on the cake for good luck"
ตรงนี้มีความหมายว่า "คนล้มละลายต้องปักเทียนเพิ่มเพื่อความโชคดี" ควรมีควรแล้วแต่จะพิจารณาครับ Cheesy

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 09:53:42 AM »

น่าจะเ็ป็นอย่างนั้นแหละครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 11:31:56 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แต่ไม่ทันแล้วละครับส่งครูไปแล้ว  Cheesy
member
*

คะแนน712

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 01:01:03 PM »

เดี๋ยวอาจารย์ก็แก้มาให้เองครับ

member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 01:03:52 PM »

ครับผม... HAPPY2!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์