Fax Borther 2850 มันฟีดกระดาษไม่ค่อยได้ครับ Fax/copy
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 06:33:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Fax Borther 2850 มันฟีดกระดาษไม่ค่อยได้ครับ Fax/copy  (อ่าน 2861 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:56:45 AM »

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ส่วนไหน เวลาเราใส่กระดาษแผ่นเดียวจะFax มันต้องช่วยๆดันกระดาษให้มันครับ ถึงจะฟีดได้ บางครั้ง copy วางกระดาษไว้ 3-4 แผ่นมันก็ฟีดไป ทีละ 2-3 แผ่นครับ อาการแบบนี้ไม่แน่ใจว่าถ้าเปลี่ยน seperations pad แล้วมันจะหายหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ใครพอเจออาการนี้บ้าง..ขอคุณล่วงหน้าครับ  ขอบคุณ Kiss

taonew
member
*

คะแนน15

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:11:53 PM »

ถ้าอยากรู้ว่าหายหรือเปล่า ใช้น้ำทำความสะอาดดูก่อนได้ครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 04:29:09 PM »

รบกวนด้วยครับ พอดีรื้อใส่ตัว ลูกยาง seperation pad พร้อมกับทำความสะอาดครับ พร้อมเปลียน ลูกยางตัวใหญ่ ด้านล่าง มันจะมี ตัวสวิทย์ เซ็นต์เซอร์ กระดาษ 2 ตัวครับ มันหลุดออกมาตัว เดียว ไม่แน่ใจว่ามันมีสปริง ด้วยหรือเปล่า ตอนนี้ใส่กลับ เข้าไปมันไม่ครับครับ ตัวที่มันหลุดออกมา มันจะอยู่ ด้านบน ลูกยาง seperation pad ครับ บนบอร์ด panel แผงวงจร มัน จะมีตัวเซ็นเซอร อยู่สองคัว ใส่เข้าไปแล้วประกอบเครื่องเข้า ตัวบังเซ็นต์เซอร์ มันจะเด้งออกมาแล้วไม่เด้งกลับเข้าไป บังตัวสวิทย์ เซ็นต์เซอร์ คับ พอจะนึกภาพออกไหมครับ พอดีไม่ได้ถ่ายรูปลงให้ดู ตัวบังเซ็นต์เซอร์ 2 ตัวตัวนี้ต้องทำฝาน ร่วมกันแน่ๆ เลย รุ่นนี้ ยังไม่เคย รื้อเปลียนเลยครับ รวกวนแนะนำด้วยครับ ว่ามันมีสริง หรือเปล่า หาสปริงไม่เจอครับ ถ้าใส่ตั้วบังเซ็นต์เซอร์ ตัวนี้ได้ คง ปกติแล้วหละครับ  ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 04:28:08 PM »

ใส่ได้แล้วครับ ไม่มีสปริง..ครับ ปกติดีแล้วครับ เปลี่ยน ตัว ยางแยกกระดาษ กับ ลูกยางตัวใหญ่..ครับ  ขอบคุณ
aonelka
member
*

คะแนน6

ไม่ได้เป็นช่างมืออาชีพ แต่มีอาชีพเป็นช่าง

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:51:50 AM »

ยินดีด้วยครับ เก่งจริงๆ...
 เอาแน่ เยี่ยมมาก ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์