อยากได้วงจรDISTAR DT-2947MS2
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 10:51:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วงจรDISTAR DT-2947MS2  (อ่าน 4761 ครั้ง)
kiat2512
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:53:36 PM »

ท่านใดมีวงจร Daistar รุ่น DT-2947MS2 ครับภาคฮอร์ไม่ทำงานครับ FBT ดังจิ๊ดและHor ร้อนครับ

tongtong2007
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 04:53:52 PM »

http://www.tongelectronic.com/index.php?action=search2
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:31:01 PM »

อยู่ในวงจรก็บอกแล้วนิครับว่ามาจากไหน
หาให้ได้เท่าที่มีนั้นละครับ แบ่งปันกัน
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 06:36:08 AM »

วงจรเป็นของบริษัทแม่เขาให้ฟรี
ใครมีปัญญาไปโหลดได้ก็โหลดไป
ไม่เป็นของใครทั้งนั้นครับ อย่าคิดมาก
อย่าหลงว่าเป็นของคนโน้นคนนี้เพียงเพราะ
เขาเอามาใส่ชื่อหรือเวปบนวงจร
ถ้าคุณอยากทำบ้างก็ใช้ Adobe ทำได้ครับ
ที่เขาทำไว้เอา Adobe ลบออกก็ได้ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 08:31:03 AM »

เขาคงไม่เก่งขนาดนั้นหรอกครับ แบบว่ามองดูปริ้นแล้วเขียนออกมาเป็นวงจร ก็ต้องเอามาจากบริษัทนั้นล่ะครับ
ถ้าจะแก้ไขผมก็แก้ไขได้ครับ ผมจะแปลง PDF-Word     Word -PDF จะทำให้เสียเวลา เอาเวลามานั่งช่อมทีวีดีกว่า
ส่วนมากถ้ามีลายเช็นหรือชื่อ อยู่ในวงจรผมจะไม่เอาลงเวบครับ วันนั้นมีเพื่อนสมาชิกขอมา
http://www.tongelectronic.com/index.php?topic=1401.0
ถ้าคุณเป็นเจ้าของเวบ แล้วมีคนมาพูดว่าเอาวงจรมาจากเวบของคนอื่นคุณจะรู้สึกยังไง
เรียนมาเพื่อทราบ ขอบคุณครับ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 06:32:56 AM »

ท่านไม่ต้องรู้สึกยังไงหรอกครับ ใช้ได้เต็มที่
เพราะมันเป็นของฟรีที่เขา copy
กันต่อๆมา ทุกคน ทุกเวปที่อ้างว่า
เป็นเจ้าของ ก็เอามาจากบริษัทแม่
ทั้งนั้น ฉะนั้นทุกคนก็สามารถใช้ได้ฟรี
ไม่ว่าจะมาจากเวปใหนครับ

คนที่เอาไปใส่ชื่อ ชื่อเวป เท่ากับไปแก้ไขต้นฉบับเขา
บางบริษัทเขามีลิขสิทธิ์ห้ามแก้ไข เพิ่มเติมนะ
แต่เขาไม่อยากมาจับหรอก แต่ท่านกำลังทำผิดนะ
แล้วจะมาห้ามไม่ให้คนอื่นเอาไปเผยแพร่อีกทั้งๆตัวเองไม่ใช่เจ้าของ อิอิ
คนอย่างนี้ยังมีในโลกนี้อีกหรือ ขี้ตู่เขา

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 10:28:26 AM »

บริษัทเขามีลิขสิทธิ์ห้ามแก้ไข เพิ่มเติมนะ
แต่เขาไม่อยากมาจับหรอก แต่ท่านกำลังทำผิดนะ
ผมไม่เคยคิดที่จะแก้ไขครับ
แล้วจะมาห้ามไม่ให้คนอื่นเอาไปเผยแพร่อีกทั้งๆตัวเองไม่ใช่เจ้าของ อิอิ
คนอย่างนี้ยังมีในโลกนี้อีกหรือ ขี้ตู่เขา
ก็เพราะว่าคุนไม่มีความรู้สึก ที่มีคนมาว่าคุน ว่าเอามาจากเวบอื่น ส่วนเรื่องห้ามเผยแพร่ผมไม่เคยคิดครับ แล้วผมจะมาทำเวบ เช่าเชริฟเวอร์ให้เสียตังทำไมครับ ก็แค่อยากจะแลกเปลี่ยนแบ่งปันความรู้ให้กับเพื่อนช่าง คุนเข้าใจผิดป่าว ฉลาดจริงลบคำพูดคนที่ว่าผมออก ดีน่ะไม่ลบผมทิ้ง อิอิ ไม่เอา
member
*

คะแนน712

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:10:32 AM »

Tongtong ผมไม่ได้ว่าคุณนะ ผมบอกว่าคุณจะเอาไปใช้
หรือให้ใครก็ได้เพราะมันเป็นของส่วนกลางไม่มีใครเป็นเจ้าของ
ที่แท้จริงนอกจากบริษัทเท่านั้น คุณไม่ควรคิดมากกับคนที่ว่าคุณ
เพราะเขาคงเข้าใจผิด ไม่รู้ว่าเขาโหลดกันฟรีจากบริษัท
วงจรผมมีหลายพันวงจร โหลดเอามาจาก
บริษัทโดยตรงก็มี เอาจากเวปต่างๆทั้งในและต่างประเทศก็มี
ซื้อเขามาบ้างก็มี ผมก็ใช้ของผม ใครขอก็ให้ ไม่เห็นเดือดร้อนอะไรเลย

jim
member
*

คะแนน48

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 09:24:26 AM »

ไม่เอา  วงจรมีเป็นกระบุง..เดี๋ยวนี้หาไม่ยากแล้วครับ..นอกจากวงจรเก่าๆๆที่อยูในเล่ม  ต้องให้เครดิต คนที่เขาสแกนมาให้เพื่อนๆๆ  ครับ..

วงจร http://english.electronica-pt.com/electronics-search.php?find=5N11
kiat2512
member
*

คะแนน2

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:37:43 AM »

อย่างไรก็ตามผมต้องขอขอบคุณพี่ๆทั้งสองที่พยายามให้ข้อมูลผม แต่ผมไม่สบายใจใช้กระทู้ผมตั้งข้อทะเลาะกัน เรามาช่วยกันแก้ปัญหาดีกว่าไหมครับ ขอบคุณพี่ทั้ง 2 มากครับ
kiat2512
member
*

คะแนน2

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:28:18 AM »

ตอนนี้ซ่อมติดแล้วครับแต่ติดปัญหาเปิดขึ้นมาแล้วภาพเว้าด้านข้างจอขาวแป๊บเดียวตัด เปิดลองดูใหม่  D306 ไหม้วัดไฟไม่ทันครับ
kings21
Full Member
member
**

คะแนน63

ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:30:28 PM »

บริษัทเขามีลิขสิทธิ์ห้ามแก้ไข เพิ่มเติมนะ
ผมไม่เคยคิดที่จะแก้ไขครับ
ก็เพราะว่าคุนไม่มีความรู้สึก ที่มีคนมาว่าคุน ว่าเอามาจากเวบอื่น ส่วนเรื่องห้ามเผยแพร่ผมไม่เคยคิดครับ แล้วผมจะมาทำเวบ เช่าเชริฟเวอร์ให้เสียตังทำไมครับ ก็แค่อยากจะแลกเปลี่ยนแบ่งปันความรู้ให้กับเพื่อนช่าง คุนเข้าใจผิดป่าว ฉลาดจริงลบคำพูดคนที่ว่าผมออก ดีน่ะไม่ลบผมทิ้ง อิอิ ไม่เอา
ผมลบเองครับ ไม่ได้คิดว่าจะเป็นแบบนี้ เรื่องของเรื่องคือโปรแกรมIDMผมมีปัญหา รุ่นนี้ผมก็มีอยู่แล้ว กลัวจะเป็นเวอร์ชั่นอื่น ถ้าเวอร์ชั่นเดียวกันจะได้ไม่ต้องโหลด เข้าใจนะครับคุณต๋อง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์