ผมอยากออกจากงานโรงงาน อยู่ร้านซ่อม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:01:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากออกจากงานโรงงาน อยู่ร้านซ่อม  (อ่าน 2555 ครั้ง)
yongk2010
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 01:41:21 PM »

เจอฝุ่นข้าวที่โรงงานทุกวัน 12ป๊ ไม่ไหว ใจไม่รักแต่ต้องทำ ไปเรียนซ่อม tv มาซ่อมก็มาหลายเครื่องแล้ว อยากได้ประสบการณ์มากกว่านี้ (ปวส-ไฟฟ้าติดตั้ง)

rattaplon
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 03:39:44 AM »

พอดีเลยครับ ผมมาเปิดร้านอยู่จังหวัด มหาสารคาม อำเภอนาเชือกเปิดมาได้ 6 เดือนแล้วและตอนนี้ไม่มีช่างอยู่ประจำ ร้านอยู่หลังตลาด อยู่ในย่านทำเล ดีพอสมควร ข้างๆมีร้าน เกมส์ และร้านหนังสือ หากสามารถซ่อมงานได้ และหลากหลายอยู่ได้แน่นอน ในตัวอำเภอมีร้านอะไหล่ อีเล็กทรอนิคส์อะไหล่พื้นฐานพอมีขาย คู่แข่งมีอยู่ประมาณ 2 ราย ค่าเช่า เดือนละ 2000 ห้องกว้างมาก มึ 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ เป็นห้องแถวชั้นเดียวยกสูง

มาทำต่อผมได้เลย อุปกรณ์ เครื่องมือซ่อมต่างๆ มีพร้อมหมด ผมยกให้ โต๋ะซ่อมงาน ชั้นวางเครื่องซ่อม โต๋ะคอม จอมอนิเตอร์เอาไว้ซ่อมคอม มาแต่ตัวและหัวใจก็เริ่มงานได้เลย

ติดต่อมาเลยนะครับ หากรักและคิดว่าจะมุ่งมั่นงานทางด้านนี้จริง 0-8561-0584-5  รัฐพล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์