ช่วยแนะนำเครื่องคิดเลขสำหรับวิศวะทีครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 11:45:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเครื่องคิดเลขสำหรับวิศวะทีครับ  (อ่าน 9783 ครั้ง)
zbankz
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 07:05:28 PM »

ตอนนี้จะซื้อเครื่องคิดเลขอะครับ
 งบ1,500-3,500
 อยากได้พวกที่เมมสูตรลงการ์ดได้อะครับ
 เมมในเครื่อง อาจารย์ เขารีอะครับเลยอยากเมมใส่การ์เอาอะครับ

ใครพอแนะนำรุ่น ราคา ที่ซื้อได้บ้างครับ ส่วนตัวอยากได้ คาสิโอครับ

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:19:41 AM »

ลองดู ราคา สเปคเครื่องได้ที่นี่ครับ...
http://www.calculatorthailand.com/casio-calculator.php?gid=4

ส่วนตัวผม ชอบเครื่องนี้ครับ..
CASIO CALCULATOR Casio Fx-3800P

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
Nc_Nc
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:20:45 PM »

cry2!! cry2!! cry2!! cry2!! cry2!! cry2!! cry2!!

แต่เรียน วิศวะ แค่นี้ ก็ทำแบบนี้กันแล้ว

แล้วอนาคต ใช้เครื่องใช้ไฟฟ้าแล้ว ไฟจะดูดเราตายไหมน้าา ตึกจะอยู่ได้ไหมน้าาา จะถูกกินกันไปเท่าไหร่น้าาา

ทำไมเดียวนี้ อะไรๆๆ ก็ง่าย มันเลยทำให้คนมักง่ายกันด้วยหรอ ผมก็ กำลังเรียนวิศวะ ขอดูถูกคนแบบนี้ในสายอาชีพเดียวกันเลย ว่าอย่ามาทำให้สายงานสายอาชีพนี้ ตกต่ำ เราเป็นผู้สร้าง และพัฒนา เราต้องมีความพร้อมที่สูงที่สุด เพื่อรับผิดชอบต่อความปลอดภัย ที่เกิดขึ้น ความมักง่าย เพี่ยงนิดเดียวมันสร้างความเสียหาย มหาศาล ต่ออาชีพ และประเทศชาตฺ นะครับ
nismo
member
*

คะแนน13

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 03:31:52 PM »

cry2!! cry2!! cry2!! cry2!! cry2!! cry2!! cry2!!

แต่เรียน วิศวะ แค่นี้ ก็ทำแบบนี้กันแล้ว

แล้วอนาคต ใช้เครื่องใช้ไฟฟ้าแล้ว ไฟจะดูดเราตายไหมน้าา ตึกจะอยู่ได้ไหมน้าาา จะถูกกินกันไปเท่าไหร่น้าาา

ทำไมเดียวนี้ อะไรๆๆ ก็ง่าย มันเลยทำให้คนมักง่ายกันด้วยหรอ ผมก็ กำลังเรียนวิศวะ ขอดูถูกคนแบบนี้ในสายอาชีพเดียวกันเลย ว่าอย่ามาทำให้สายงานสายอาชีพนี้ ตกต่ำ เราเป็นผู้สร้าง และพัฒนา เราต้องมีความพร้อมที่สูงที่สุด เพื่อรับผิดชอบต่อความปลอดภัย ที่เกิดขึ้น ความมักง่าย เพี่ยงนิดเดียวมันสร้างความเสียหาย มหาศาล ต่ออาชีพ และประเทศชาตฺ นะครับ

งง+งง try!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์