จะลง windows ตัวที่2 ลงไม่ได้ครับทำไงดี ช่วยด้วย!!!
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 12:56:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะลง windows ตัวที่2 ลงไม่ได้ครับทำไงดี ช่วยด้วย!!!  (อ่าน 5417 ครั้ง)
Moomzero
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 07:32:43 AM »

ตอนนี้ใช้ Xp 3 จากค่าย Skz อยู่นะครับ แต่บางโปรแกรมไม่สามารถ รันได้
เลยอยากจะ ลง Xp 2 อีกตัวนะครับ  แต่ลงไม่ได้ Copy เสร็จ มันจอดำบอกให้ ติดตั้งใหม่อะครับ

ปล. ผมใช้ 2HDD  นะครับ xp ตัวเดิมอยู่ใน Sata    ตัวที่จะติดตั้ง ใหม่อยากไว้ใน ide  นะครับ

ขอบคุณครับพี่ๆ รออยู่ครับ.............

cry2!!    cry2!!  cry2!!

Moomzero
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 08:27:51 AM »

มัน จอดำ แล้วขึ้น งี้อะครับ

windows could not start beeause the following file is missing
or corrupt:
<windows root>\system32\hal.dll.
Please re-install a copy of the above file

ช่วยทีนะครับพี่ๆ..........
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 10:31:52 AM »

ระบบฟ้องว่าไฟล์บางตัวหายไป <Windows root> \ system32 \ hal.dll

ว่าแต่ลงอย่างไรหรือครับ เห็นมี HDD 2 ตัว  แล้วตั้ง Active ของ Patition ไว้แบบไหน

แล้วที่ว่าใช้วินโดของค่าย sKz รันไฟล์บางตัวไม่ได้มันฟ้องว่าอะไรครับ
และไฟล์โปรแกรมที่ว่าไฟล์อะไร เพราะก็เคยใช้ค่ายนี้อยู่ก็ไม่เจอปัญหาที่ว่านะครับ  Sad
Moomzero
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:18:42 PM »

Skz มัน ใช้โปรแกรม Speed adjuster  และ หลายๆ โปรแกรมไม่ค่อยได้นะครับ

คือว่าพอดีผมมี Hdd Ide 200G อยู่1ตัวนะครับ  ผมก็จับมาต่อพ่วง

แล้วก็ยัดวินโดว์ ลงเลย  หรือ ผมต้อง Fdisk  อีกหรอครับ........
ผมเคยทำแล้วผ่านนะแต่นานมะแล้วอะครับ  ขอความรู้หน่อยนะครับ
 วินโดว์ที่จะลงเป็นตัวที่2นี้ ก็ Xp pro 2006 P2  ครับ

ขอบคุณมากครับ..........
หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:32:38 PM »

เปลี่ยนซีดีรอมตัวใหม่แล้วลงใหม่ดูก่อนครับ..  Smiley

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
member
*

คะแนน985

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:43:28 PM »

ค่าย sKz มีทั้งวินโดโมกับดั้งเดิม คงใช้ตัวโมสิครับ

ก็คงต้องเช็คแผ่นและ cdrom แบบที่สมาชิกด้านบนบอก
ถ้าคิดว่าตั้งค่าการบูทและจัดการพาร์ทิชั่นของ HDD เรียบร้อยดีแล้ว

Moomzero
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:56:30 PM »

ขอบคุณมากครับ พี่ๆ ทุกท่าน ผมจะลองดู CD กับ CDrom ไม่ใช่แล้วครับงิ
เอาอีกตัวมาไส่ก็เหมือนเดิม

พี่ๆครับ ถ้าผมเอา วินโดว์ มาไส่ใน ไดร์เดียว 2ตัวละ มันจะมีข้อเสียยังไงบ้างครับ
ถ้าลงไม่ได้ผมกะจะเอามาไส่ ไดร์เดียวกัน2ตัวเลยง่ายดี....
member
*

คะแนน985

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 12:58:13 AM »

ศึกษาเรื่องการทำ 2 OS ดูครับ  ที่เคยทำไม่มีปํญหา
แต่ส่วนมากจะลงต่าง windows กันไปเลย  Tongue

Moomzero
member
*

คะแนน2

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 06:15:36 AM »

ขอบคุณ  ขอบคุณมากครับ พี่ๆ  ตอนนี้ผม ลง  2 OS  ใน ไดร์เดียว แล้วครับ

ผมคิดว่า คงเป็น ที่Hdd ide ที่ไส่เพิมนะครับ ถึงลงไม่ได้

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ........... lv!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์