ตามหาพี่ b.chaiyasith
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 08:09:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาพี่ b.chaiyasith  (อ่าน 6504 ครั้ง)
tnc.2009
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:45:51 PM »

หมู่นี้พี่เขาไปไหนไม่เห็นขึ้นมาเลย ฝากไว้ด้วยครับ คิดถึง

don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:35:28 PM »

เช่นกันครับ   ขอบคุณ

ตื่นๆๆๆๆ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:53:52 PM »

พี่  b.chaiyasith งานช่วงนี้อาจยุ่งๆอยู่หรือเปล่า...
เลยไม่ค่อยมีเวลาได้โพส...
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:47:43 AM »

Cheesyเข้ามาอ่านเกือบทุกวันครับ ที่ไม่โพสท์เพราะการแสดงความคิดเห็นบางครั้งตั้งใจอย่างแต่ออกมาอีกอย่าง
ใช้วาจากร้าวร้าวกันแร็งๆเกินไป ก็ขอเป็นผู้อ่านดีกว่า (เฉพาะห้องนะครับ ขออภัยถ้าไปกระทบอาจารย์ที่ท่านตั้งใจ
ให้ความรู้ด้วยความจริงใจ ไม่มีเจตนาให้เสทือนใจจริงๆครับ) แค่อยากพูดในสิ่งที่คิดและอยากเห็นแต่สิ่งดีงาม
ในสังคมช่าง แบ่งปันประสพการ์ณแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเสนอแนะให้เกิดอาชีพ ภาวะอย่างนี้ต้องเอาตัว
รอดให้ได้ การทักท้วงบางกระทู้เมื่อเห็นว่ากำลังจะหลงทางไปไกลก็ต้องทำ มันเป็นไปตามที่ผ่านมาแล้ว
เคยเจอเคยทำและรู้ผลรับ เหมือนฉายหนังกลางแปลง ถ้าหนังดีคนดูชอบใจ ถ้าไม่ถูกใจโดนขี้ขว้างจอแถม
คำหยาบอีกมากมาย ทำใจไได้สำหรับตัวเอง แต่สงสารกับบางกระทู้ที่ได้ข้อมูลไม่ครบถ้วนไป นานๆไปก็คง
ไม่เข้าไปรู้ไปเห็นอีกแล้ว อยู่กับสิ่งที่เป็นธรรมชาติ ต้นไม้ พืช เกษตร นานาสาระ ฯลฯ
ทางเมล์ก็ยังตอบอยู่ครับ
ขอบคุณน้องๆที่คิดถึงและห่วงใยกัน ยินดีช่วยเหลือหาข้อมูลดีๆให้เสมอ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 01:37:50 AM »

อืม......เป็นอย่างนี้นี่เอง   Cry
ส่วนผมนั้นขอขอบคุณในความรู้ที่ท่านอาจารย์b.chaiyasith  ได้มอบให้ในหลายๆเรื่องครับ
จิตใจคนนั้นไม่ยักจะเหมือนกันครับ  บางคนชอบมองคนอื่นในแง่ดี  ส่วนคนบางคนก็ชอบมองกันในแง่ลบ 
โดยส่วนตัวนั้นการมองหรือเข้าใจคนอื่นไปในแง่ลบนั้นง่ายกว่าการที่คนเราจะมองคนอื่นในแง่ดีหรือมองหาความดีที่มีในคนอื่นนั้นซึ่งทำได้ยากกว่าครับ
เพราะจิตของคนนั้นมักไหลลงต่ำซึ่งพระพุทธเจ้าสอนไว้ไม่ผิดเพี้ยนเลย...
ที่สุดนี้ผมและหลายๆท่าน ของเป็นกำลังใจให้  อาจารย์b.chaiyasith  ด้วยความเคารพและนับถือครับ Smiley เอาแน่

หลายๆครั้งผมกลับไปดูกระทู้เก่าของผมที่ผมได้ถามๆไปบ้าง(ซึ่งเป็นส่วนใหญ่ )  ตอบๆไปบ้าง  แต่ไอที่ผมได้ตอบๆไปบางกระทุ้นี้สิผมล่ะอายตัวเองเหลือเกินบางทีตอบไปด้วยความคึกคะนองหรือด้วยอารมณ์ในบางครั้งของการตอบนั้นไม่ค่อยจะปกติเท่าที่ควรเฮ้อ  ถ้าเห็นข้อความไหนของผมดูแล้วไม่มีมารยาทช่วยกรุณาลบด้วยน่ะครับ

ตื่นๆๆๆๆ
แวมไพร์-LSVteam♥
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 06:57:16 AM »

Cheesyเข้ามาอ่านเกือบทุกวันครับ ที่ไม่โพสท์เพราะการแสดงความคิดเห็นบางครั้งตั้งใจอย่างแต่ออกมาอีกอย่าง
ใช้วาจากร้าวร้าวกันแร็งๆเกินไป ก็ขอเป็นผู้อ่านดีกว่า (เฉพาะห้องนะครับ ขออภัยถ้าไปกระทบอาจารย์ที่ท่านตั้งใจ
ให้ความรู้ด้วยความจริงใจ ไม่มีเจตนาให้เสทือนใจจริงๆครับ) แค่อยากพูดในสิ่งที่คิดและอยากเห็นแต่สิ่งดีงาม
ในสังคมช่าง แบ่งปันประสพการ์ณแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเสนอแนะให้เกิดอาชีพ ภาวะอย่างนี้ต้องเอาตัว
รอดให้ได้ การทักท้วงบางกระทู้เมื่อเห็นว่ากำลังจะหลงทางไปไกลก็ต้องทำ มันเป็นไปตามที่ผ่านมาแล้ว
เคยเจอเคยทำและรู้ผลรับ เหมือนฉายหนังกลางแปลง ถ้าหนังดีคนดูชอบใจ ถ้าไม่ถูกใจโดนขี้ขว้างจอแถม
คำหยาบอีกมากมาย ทำใจไได้สำหรับตัวเอง แต่สงสารกับบางกระทู้ที่ได้ข้อมูลไม่ครบถ้วนไป นานๆไปก็คง
ไม่เข้าไปรู้ไปเห็นอีกแล้ว อยู่กับสิ่งที่เป็นธรรมชาติ ต้นไม้ พืช เกษตร นานาสาระ ฯลฯ
ทางเมล์ก็ยังตอบอยู่ครับ
ขอบคุณน้องๆที่คิดถึงและห่วงใยกัน ยินดีช่วยเหลือหาข้อมูลดีๆให้เสมอ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

คิดถึงเหมือนกันครับ ผมก้อนานๆเข้าทีแต่ช่วงนี้เข้าเรื่อยๆงานก่อสร้างเริ่มเงียบครับ ติดฝน เลยมีเวลาเข้าเว็บเล็กบ่อยครับ  Smiley HAPPY2!!
kiano♥
kiano555@gmail.com
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน337

การให้น่าภูมิใจกว่าได้รับ Line ID : Tech64

kiano555@windowslive.com kiano555@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 08:52:26 AM »

แวะเข้ามาตามหาพี่เฉียบ และขอบคุณคำตอบของพี่เฉียบอีกคน
ความคิดเห็นของท่าน don ในความคิดเห็นที่ 4 นั้นผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
เพราะลองมาย้อนคิดๆดู และดูความคิดเห็นเก่าๆของตัวเองนั้น ผมก็ไม่ได้ต่างกันเลย
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 09:11:32 AM »

คนที่หวนคิดถึงอดีต ระวัง แก่นะว๊อย

ว่ากันไป เหรียญ ย่อมมีสองด้านเสมอ

http://www.youtube.com/v/3Su-By5hf_Q?fs=1&hl=en&fs=1&autoplay=1

แวมไพร์-LSVteam♥
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 09:16:40 AM »

คนที่หวนคิดถึงอดีต ระวัง แก่นะว๊อย

ว่ากันไป เหรียญ ย่อมมีสองด้านเสมอ

ตาชาMP4เป็นอย่างไงแล้วครับ แก้ได้ยังครับ  Smiley

ทำแบบตาชานี้ครับหนุ่มตลอด
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 06:45:51 PM »

Smileyยังรักทุกคนเหมือนเดิมครับ ขอบคุณในน้ำใจทุกท่าน ผมรักทีมงาน
และเข้าใจในหน้าที่ๆท่านต้องดูแลข้อความที่อาจไม่สุภาพก่อให้เกิดการเข้าใจผิด ขอเรียนว่า
ไม่มีปัญหากับทีมงานทุกท่าน ขอบคุณท่านแวมไพร์ ท่านชาและน้องๆทุกคนครับ คนอายุมากก็อด
คิดถึงความหลังไม่ได้ครับท่านชา (แก่แล้ว..555 ห้ามเด็กเดินผ่าน) HAPPY2!! Cheesy

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 07:01:13 PM »

อดีตที่ผ่านไม่อาจย้อนให้คืนกลับ
อาทิตย์ลับทิ้งไปความอับเฉา
ด้วยสองมือสร้างชีวิตเราคือเรา
วันก่อนเศร้าคิดไปให้ป่วยการ

กำลังใจเริ่มสร้างจากเราก่อน
อย่าอ้อนวอนขอใครให้สงสาร
ต้องเข้มแข็งสลัดทิ้งความร้าวราน
อย่าสะท้านหวาดหวั่นกับสิ่งใด....

Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley
member
*

คะแนน650

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:48:33 PM »

เยี่ยมมาก ผงเข้าตาต้องให้คนอื่นเอาออกครับ เวลาเจ็บปวดกับสิ่งที่คิดไม่ถึงหรือไม่ได้คิดไว้ก่อน
มันต้องชงักเป็นธรรมดา คำคมดีครับ ขอบคุณที่เอามาฝาก บางครั้งก็คิดเองไม่ออก เยี่ยมมากครับ ping! ju_ju!!

"CHIAB"
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 09:37:51 PM »

มือผู้ให้ของอาจารย์ย่อมสูงกว่ามือของลูกศิษย์อย่างผมมากมายครับ ขอบคุณ THANK!!

ตื่นๆๆๆๆ
tony9
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน9

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:00:26 PM »

ผมขอขอบคุณ p b.chaiyasith ด้วยครับในทุกกระทู้ที่พี่ตอบและให้ความรู้เวลาผมอ่านข้อความของพี่แล้วได้ความรู้และหลักการปฎิบัติที่ดีมากมายทำให้ผมต่อยอดและนำมาใช้ในการซ่อมได้อย่างมีหลักการและถูกต้องขอบคุณครับและหวังว่าคงมีโอกาสได้อ่านบทความหรือคำแนะนำดีๆในกระทู้นี้อีกครับ เอาแน่ เอาแน่ Lips Sealed Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์